รบกวนอีกทีคับ B16B & K20A

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Graphic, 24 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Graphic

Graphic New Member Member

181
    3
    0
    ในบอดี้ EK คับ ชั่งใจอยู่ว่า K20A ก้อสด + ใหม่

B16B ก้อ ตรงรุ่น

แต่ราคา ไล่เลี่ยกัน เพื่อนๆมีความเห็นไงบ้างคับเอาแบบเดิมๆนะคับ ไม่โมเพิ่ม รบกวนหน่อยคับ ขอบคุณคับ
    ::)

2. Egsport191

Egsport191 New Member Member

97
    22
    0
    เลือก B16B ครับหรือ B18C

3. เปรียบเทียบกันไม่ได้หรอกครับ เครื่องสองตัวนี้
    ราคาไม่ได้ไล่เลี่ยกันเลย เอาแบบจบ ๆ วาง K20A
    เครื่องเดียว อาจจะวาง B16B ได้ถึงสองตัวครับ

เพราะส่วนตัวแล้ว เท่าที่เคยเห็น เคยได้ยินมา ณ
    ชั่วโมงนี้ยังไม่มีใครวาง K20A จบที่ราคาต่ำกว่า
    สองแสนบาทสักคน

4. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    K20a แรงกว่ากันเย๊อะ

ทั้งราคา และความแรง

อยากได้แรง แบบหวือหวา หรือแรงแบบพอประมาณละครับ

5. Graphic

Graphic New Member Member

181
    3
    0
    ขอบคุณครับ

6. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    B16B ก็เหลือๆ แล้วครับ

7. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    นี่แหละถึงขายแหลกไป555

<?:=B?@T=:?> ถูกใจสิ่งนี้
  8. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0
    ถ้างบประมาณสู้ไหว K 20 A สุดยอดแน่ในบอดี้ EK ผมเคยเห็นในคลิป ออกตัวยันจบ ทิ้ง supra , Evo 6 เป็นทุ่งขอบอกๆ

9. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    B16Bลงตัวดีคับ

10. bunsai

bunsai New Member Member

88
    5
    0
    ราคารุนแรงตามเครื่องเลยนะคับ.....ห่ะๆ

11. JOKE EK

JOKE EK New Member Member

26
    7
    0
  12. oat-ie

oat-ie New Member Member

3
    0
    0
    ถ้าB20Bเกียร์AUTOขับดีมั้ยครับถ้าอยากได้เกียร์ธรรมดานี่ต้องใช้ของอะไรคับ
    B20Bล่าง+B16Bบน ไม่โมเพิ่มถ้าทำแล้วมันจะจบมั้ยครับ แล้วข้อดียังไงบ้างคับ
    พอดีสนใจ EK ที่วางB20B อยู่คันนึ่งคับ

13. MAX@SI

MAX@SI New Member VIP

397
    12
    0
    ฺB16B ครับ

14. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    K20A เลยครับหล่อ

15. PoR@HONDA.Vtec

[email protected] New Member VIP

1,166
    16
    0
    ราคาตัวเครื่องใกล้เคียงกันก็จริงครับ แต่16bนั้นสามารถวางลงได้เลย เสียค่าใช้จ่ายไม่มาก+ค่าวาง+ของเหลวต่างๆไม่น่าเกิน 1หมื่นกว่าๆ-2หมื่น

ส่วนK20a นั้นราคาเครื่องพอๆกัน แต่วางจบเส็ดทุกอย่างต้องมี 2แสน อัพ นะคับผม

ก็เลือกเอาแล้วกันนะครับ แต่ความเห็นส่วนตัวผมคิดว่าถ้ามีเงินถึง2แสนกลางๆก็เล่นK20a ไปเลยครับ
    ทั้งสดทั้งแรงกว่ากันเห็นๆ ขอบอกว่าเห็นๆ

ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับอู่ที่ทำด้วยนะครับ ที่ทำจบๆตอนนี้ก็มีไม่กี่อู่น่ะคับK20a ที่แน่ๆคืออู่ back stage จบแน่นอน รับรองว่าแรง

ปล.ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับอู่นี้นะครับ เห็นผลงานเค้าจิงๆเลยกล้าแนะนำ ขอบคุณครับ :D

16. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    ถ้าวางคู่กันผมเลือกK20Aครับ

17. ที่บางท่านว่า K20A ราคาใกล้เคียงกับ B16 B นั้น ผมว่าคงจะมีการเข้าใจอะไรผิดแล้วหล่ะครับ เครื่องสองตัวนี้ราคาห่างกันพอสมควรทีเดียว อันแรกราคาเฉียด 2 แสน หรืออาจจะ 2 แสนต้นๆ แต่อันหลังราคาแสนต้นๆ แล้วมันจะใกล้เคียงกันได้อย่างไง ไม่เข้าใจ:confused:

18. ราคาเครื่องเท่าที่ผมเคยเจอ...เอาเฉพาะที่ผมเคยเจอนะครับ คนอื่นอาจ
    เจอที่ราคาแตกต่างออกไปก็แล้วแต่

เครื่อง B16B เครื่อง เกียร์ กล่อง เพลา สายไฟครบ ๆ เคยเจอสภาพดี ๆ
    ถูกที่สุดประมาณ 85000 บาท

ส่วนเครื่อง K20A ฝาแดง เครื่อง เกียร์ กล่อง เพลา สายไฟครบ ๆ เหมือนกัน
    เคยเจอสมัยที่คนยังไม่มีใครวางเลย ถูกที่สุด 120000 บาท แต่ ณ ทุกวันนี้
    ถูกที่สุด เท่าที่ทราบก็ประมาณ 160000 บาทครับ

ถ้าจะวางก็ต้องมีค่าแท่นเครื่องอีก เคยสั่งของเมกามาให้ลูกค้า ยี่ห้อ Haspot
    ราคาชุดนึงประมาณ 30000 บาท ค่าเพลาซ้าย ขวาอีกประมาณ 10000 กว่า ๆ
    หม้อน้ำ ท่อยางก็ต้องเปลี่ยนใหม่ ท่อเข้า ออกมันไม่เหมือนเดิม แต่ที่หนัก และน่า
    ปวดหัวที่สุดคงเป็นเรื่องของกล่อง และระบบสายไฟครับ ช่างที่เคยเห็นทำแล้ว
    ไว้ใจได้เท่าที่ผมรู้ก็คือพี่หนึ่ง ญาติกา กับอีกคนคือพี่เสาร์ เบียร์สิงห์ สนใจก็ลอง
    ติดต่อ หรือหาข้อมูลดูครับ ผมก็ไม่เคยทำเหมือนกัน แค่ผ่านหูผ่านตาเฉย ๆ

19. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    อยู่ที่งบประมาณ ของผู้วางครับ เงินเยอะก็ K ไปเลย แต่ถ้าเงินน้อยก็ B
    ปล.แต่ผมว่า B ก็ OK แล้วนะครับ ดึงสนุกแล้ว

20. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    2 เ เ ส น น น เ อ า เ งิ น ว่ า ง K ม า เ ป ลี ย น เ ป็ น B 1 8 c ดำ โ ม ไ ส้ เ เ ล้ ว เ ซ็ ต โ บ

จ า เ เ ร ง ก ว่ า ไ ห ม อ้ า :D :D :D :D

21. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
  22. AUDJI

AUDJI New Member Member

27
    0
    0
    เงินเหลือๆ วาง K ไปเลย สด แรง หล่อ มีตังค์จะเอาอยู่เหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้