รถ..รอบเดินเบามะนิ่ง.ช่วยทีคับ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย ♂ifoni♀, 3 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    สอบถามผู้รู้คับ...
    ตอนนี้รถผมรอบเดินเบาไม่นิ่ง...ทั้ง แก๊สและน้ำมัน แปลกมากคับ..

ส่วนเวลากระทืบ..ในระบบแก๊สจะมีการสะดุดอยางเห็นได้ชัด
    ในระบบน้ำมัน..สะดุดนิ๊ดหน่อย

ตอนเช้าช่วงก่อนสะต๊าทเครื่อง คันเร่งแข๊งมากเลยครับ..เหยียบไปก็ค้างซักพักแล้วก็คืน ขับไปแล้วก็หาย

แปลกมากครับ เพิ่งเป็นไม่กี่วันนี้เอง เกี่ยวกับเพิ่งถ่ายน้ำมันเครื่องไหมหว่า...รบกวนด้วยนะครับ...ผม:cry:

2. 505.1JZge+T

505.1JZge+T New Member Member

113
    1
    0
    ...........................สายคันเร่งเน่า ไม่ก็ ลิ้นเร่งสกปรก มั้ง ฝน ไปเช็คดูซะ

อิอิอิ:D:D:D:D

3. te_uan

te_uan Member VIP

708
    25
    18
    ต้องจูนใหม่เป่าครับพี่

อันนี้ไม่ถนัดอ่าครับไม่กล้าตอบอ่าครับ

4. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0
    สะดุด ก็ต้องเช็คที่ระบบจุดระเบิดครับ เบื้องต้นดูระยะเขี้ยว และ ความสมบูรณ์ของหัวเทียน ก่อนเลยครับ
    ส่วนสายคันเร่งค้าง ลองดูว่าสายเก่าเป็นสนิมหรือยัง ถ้ายังดีก็ใช้น้ำมันหยอดเข้าไปในสายคันเร่งได้ แต่ถ้าเป็นที่
    ลิ้นปีกผีเสื้อก็ต้องล้างทำความสะอาดกันล่ะครับ และถ้าลิ้นปีกผีเสื้อมีคราบเขม่าฝุ่นสกปรกมาก อาจเป็นที่กรองอากาศ
    ไม่ดีแล้วล่ะครับ กรองอาจจะขาดหรือตัน หรือ กรองฝุ่นไม่ดีพอครับ

5. tump

tump New Member Member

230
    3
    0
    งี้อาจจะต้องเป็นสามเอสโบแล้วม้าง

6. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    หุหุ 3 S คงไม่ถนัดหรอกคับพี่...ตั้ม...จัวช่างเมืองกรุงเก่า..นะครับ
    ตอนนี้อาการหนักกว่าเดิมครับ เครื่องมี 4 สูบ ดันใช้วิ่งแค่ 2 สูบซะงั้น
    เลยส่งเข้าอู่ เรียบร้อยแล้ว ได้ผลดังรูปเลยครับ..พอทราบกันไหมเอ่ย..ว่ามานคือตัวอะไร

อยากรู้หรอคับ....ก็คงต้อง "คอยล์" ไปนะครับ:cool:

อิอิ...เค้าอาการไม่หนักเลยครับ..แค่ คอยล์ร้าว...ร้าวรานเลย...อิอิ

7. tump

tump New Member Member

230
    3
    0
    ดีแล้วที่หาเจ้าตัวร้ายเจอ ปิดคดี อิอิ

8. P_O_P_U_L_A_R

P_O_P_U_L_A_R New Member Member

34
    0
    0
    แล้วจะเช็คยังไงว่าวิ่งกี่สูบ บอกวิธีเช็คด้วย ผมไม่รู้วิธีเช็คคับ
    ผมก้อมีอาการเหมือนกัน อ่านแล้วเสียวๆ

9. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    อ๋อ...เช็คไม่ยากหรอกคับ...เห็นช่างเค้าบอกมาว่าลองถอดสายหัวเทียนสิครับ..หากถอดแล้วรอบเดินเบาตกไปอีก แสดงว่าสูบนั้นจุดติดปกติ
    แต่ถ้าเกิดว่าถอดแล้วรอบเครื่องเดินเท่าเดิม..นั่นแหละครับ..ระวังไว้เลย...เงินมีออกจากกาเป๋ามากเลย...อิอิ

คุณ P_O_P_U_L_A_R ครับ...มีรูปรถไหมครับ...เห็นออกแบบกราฟฟิค..สวยดี...เอามายลบ้างดิคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้