??? วิ่งประมาณ 100-110 แล้วพวงมาลัยสั่นอ่ะงับ ???

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย g+oat, 27 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. g+oat

g+oat New Member Member

2
    0
    0
    ช่วงระหว่างที่ความเร็วประมาณ 100 - 110 พวงมาลัยมันจาสั่นอ่ะครับ

แต่ถ้าเลยแล้วก็จะน้อยลงจนปรกติครับ

อยากทราบว่ามันเป็นเพราะเหตุอันใดครับ

แล้วหนทางแก้ไขมันยังงัยดีครับ

ช่วยทีนะครับ

ขอบคุงคร้าบบบ

2. dewgiovany

dewgiovany New Member Member

73
    3
    0
    เปนเหมือนกานคับมันจะเป็นระหว่าง 100-120 น้อยกว่านั้นหรือเกินนั้น มันจะไม่สั่นแย้ว

เหนที่ร้านเขาบอกว่ามันมาจากยาง ยางมันไม่กลม ....ตอนแรกฟังแระงงเรย

วิธีแก้ก็บอกเขาถ่วงจี้ 2 ล้อหน้า

หายเป็นปลิดทิ้ง....

3. hacker

hacker New Member Member

131
    9
    0
    ปลอกกันสั่น มีส่วนไหมครับ รอผู้รู้

4. dewgiovany

dewgiovany New Member Member

73
    3
    0
    ใส่มาแร้วมันไม่หาอ่ะเพ่จ๊อบ

5. blue-roof/04

blue-roof/04 New Member Member

64
    1
    0
    ถ่วงจี้ดูคับของผมก้อเคยเปง......น่าจาหายนะ

6. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ใส่ปลอก....แล้วก็ถ่วงล้อใหม่ครับหายแน่นอน...ถ้าล้อไม่ดุ้งไม่คด

7. hodo_ebola

hodo_ebola New Member Member

1,034
    0
    0
    ผมก็เป็นต้องลองไปทำแล้ว

8. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ถ่ ว ง ล้ อ คั บ ห า ย แ น่

9. g+oat

g+oat New Member Member

2
    0
    0
    ขอขอบคุณทุกๆคำแนะนำจากพี่ๆครับ

แต่เคยไปถ่วงจี้มาแล้วครับม่ายหายอ่ะครับ

แต่ยังม่ายเคยลองไปใส่ปลอกครับ

ค่าทำประมาณเท่าไหร่ครับ ???

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้