สอบถามเรื่องกันสาด ES ครับ (ปัญหา)

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย byeby, 24 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. byeby

byeby New Member Member

64
    3
    0
    คือว่า ok เรารู้กันว่า กันสาดนั้น เป็นรอยง่ายช่ายเปล่าครับ แต่มันก็แค่รอยที่อยู่บนกันสาดสามารถหาน้ำยาหรืออะไรมาลบรอยได้บ้าง

แต่

ผมสังเกตเห็นว่าของผมนั้น เวลาขับแล้วส่องกับแดด พบเหมือนรอยแตกลายงา อะครับ ลักษณะเหมือนรอยแก้วร้าว อะ เป็นเส้นๆ ซึ่งได้ลองสัมผัสดูแล้ว และลองกดๆ บิดๆ มัน มันก็ไม่พบร่องรอยของการแตกอะไรก็เรียบดีอะครับ

เลยอยากทราบว่า อาการอย่างนี้ เพื่อนๆ เคยเห็นหรือเปล่าครับ มันคือการเสื่อมสภาพของ กันสาดหรือเปล่าครับ หรือเป็นเพราะอย่างอื่น

2. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    คุณบาย รถผมจอดตากแดดทุกวัน ไม่ต้องสะท้อนกับแดดก็เห็นครับ มีรอยแตกลายงายังกะคนคลอดลูกไปแล้วเลย (ผมเดาเอานะว่าเกิดจากการตากแดด)

3. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    พูดซะเห็นภาพเลยท่านธานนน.................

4. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ผ ม ว่ า น่ า จ ะ เ กิ ด จ า ก กั น ส า ด เ สื่ อ ม ส ภ า พ แ ล้ ว คั บ

5. BASLER

BASLER Member Member

132
    9
    18
    ลองใช้ครีม 91E มั้ยครับตาแมน ใช้ทาหน้าท้องแตกลายงา น่าจะหาย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้