เรื่องวาล์วน้ำคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ควันหลง, 23 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    เรื่องวาล์วน้ำคับ มันอยู่ตรงหนายอ่ะ ด้านหลังเครื่องหรือป่าว เปลี่ยนเองยากมั้ยคับ และก้อปั้มน้ำด้วยคับ ถ้ายากก้อจะให้ร้านเปลี่ยนคับ
    ลืมบอกไปเคยเปลี่ยนท่อยางน้ำด้านหลังเครื่องมาแล้ว เปลี่ยนเองคร้าบบ

1. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    อ้าว.............เคยเปลี่ยนเองแล้วเหรอ ถ้างั้นผมว่าทำเองนั่นแหละครับจะเข้าอู่ทำไม ลองดูแถวๆท่อทางเดินน้ำเข้าเครื่อง แล้วไล่ดูว่าอยู่ตรงไหน ทำเองเดี๋ยวก็เป็นเองแหละครับ ของยังงี้ต้องเป็นครูเป็นนักเรียนเองถึงจะเก่งครับ ยาวไปป่าวเนี่ย

2. ว่าจะเปลี่ยน ปั้มน้ำกะวาวบ้างอยู่บางปะแก้ว ช่วยแนะนำร้านให้หน่อ ยคับขอบคุณครับ

3. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    เอ้าครับ ผู้รู้และผู้มีประสบการณ์ช่วยมาบอกหน่อยครับ

4. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    เคยแต่ให้ช่างเปลี่ยน ใครเคยเปลี่ยนเองมาชี้เป้าหน่อย...:D

5. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ค่อยๆคลำไปเรื่อยๆครับ

6. เปลี่ยนวาล์วน้ำแระคับ เรียบร้อยเป็นปรกติดี อาการคือ เข็มความร้อนขึ้นประมาณ70% ปรกติประมาณ40% ท่อยางน้ำด้านบนร้อน ท่อยางน้ำด้านล่างอุ่นๆค่อนข้างเย็น ก้อเลยไล่จากท่อด้านล่างไปจนสุดตรงนั้นแหล่ะคับ ที่อยู่วาล์วน้ำ ขันน๊อต3ตัว เอาฝาครอบมันออกมาก้อเห็นแระ ดึงมันออกมาเลย ใส่ของใหม่เข้าไปทาปะเก็นซิลิโคน ขันน๊อต เสร็จแระคับ เอาไปลองต้มดูมันก้อเปิดนะคับแต่อาจเปิดไม่สุดอย่าไปเชื่อใจมันเปลี่ยนใหม่ดีที่สุด ให้ข้อมูลไว้เผื่อใครจะลองบ้างคับ ขอบคุณสำหรับข้อคิดเห็นคับ

7. singcoohteam

5,303
    108
    0
    เก่งมากๆครับ เป็นความรู้อีกแนวครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้