ถามเรื่องน้ำมันเครื่อง+เกียร์

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป2222, 23 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ในESใครใช้น้ำมันเครื่องไรบ้างครับ แล้วน้ำมันเกียร์ใช้ของอะไรถึงจะดีเกียร์ออโต้นะครับ ขอบคุณครับ

1. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    ผมใช้ Mobil - 1 ตลอดครับ ส่วนน้ำมันเกียร์ก็ใช้ 0 ครับ

2. ฟังแล้วชื่นใจผมทำงานอยู่ Exxon Mobil พอดี ดีผมจะได้เปลี่ยนบ้างละอยากรู้ว่าจะมีตัวอื่นอีกรึป่าวเฉยๆครับ

3. เดิม ๆ 328

เดิม ๆ 328 New Member Member

117
    6
    0
    น้ำมันเครื่องผมใช้ PTT Sup SYS กำลังจะคิดว่าจะเปลี่ยนไปใช้ Castrol EDGE อยู่ ส่วนน้ำมันเกียร์ ใช้ศูนย์ ครับ

4. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ผ ม ใ ช้ C a s t r o l E D G E น้ำ มั น เ กี ย ร์

แ น ะ นำ 0 ดี สุ ด แ ล้ ว คั บ

5. เดิม ๆ 328

เดิม ๆ 328 New Member Member

117
    6
    0

คุณจัดมาเท่าไรเหรอครับ ตอนนี้ผมหาแหล่งที่ซื้ออยู่ แบบไว้ใจได้ และราคาพอคบหาได้สนิท ๆ นะครับ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้