ขอถามเรื่องหลังคาครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย =M=, 23 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. =M=

=M= Guest

0
    0
    0
    ผมอยู่เชียงใหม่ครับ พอดีมีคนขายหลังคาหลัง nv มีแค็ปราคา 6500 แพงไหมครับ ถ้าทำสีจะประมาณเท่าไรครับ

2. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เอารูปมาลงหน่อยครับมีป่าว ผมว่าแรงไปหน่อยนะครับ ตอนเดียวยังไม่ถึงเลยอ่ะ แล้วพี่บอกว่าต้องทำสีอีก

3. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    แพงไปครับ นี้ต้องไปติดแอร์วางระบบแอร์อีก แล้วต้องเปลี่ยนกระจกหลังแบบบานเลือนอีก นี้ต้องทำสีเองอีก กดราคามันลงมาอีกเยอะๆเลยแล้วเหตุผลที่บอกมา ไปต่อราคามันอีกที่รับ มันลดราคาให้เราแน่ ถ้าไม่OKก็ไม่ต้องซื้อมันไปร้านที่มีขายพร้อมติดตั้งโดยเฉพาะดีกว่า งานเนียนกว่า รับประกันงานด้วย ไม่ต้องไปเกรงใจเพราะเงินเป็นของเรา มันนั้นดิ ที่ต้องง้อให้เราซื้อ;)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 มกราคม 2008
  4. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    โฮ้แพงจังครับ

5. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    หลังคาทรง wingroad รึเปล่าครับ...:rolleyes:
    ที่เชียงใหม่มีร้านหลังคาไฟเบอร์มือสองเปล่าครับ ถ้ามีลองไปถามราคาเล่นๆดูครับ จะได้เทียบราคาได้...

6. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ขอบอกอีกครั้งครับ แพงจิงจิง

7. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    พี่ ของใหม่ สองหมื่นนะพี่ จริงๆ ครับ

8. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ร้านไฟเบอร์ในกรุงเทพหลังคามือสอง ก็คงต้องมี 5-6พัน up นะผมว่า...:rolleyes:
    ส่วนมือหนึ่งพร้อมทำสี เกือบสองหมื่นละ ลองเข้ากระทู้ปักหมุดโทรเช็คกับ carry boy (น่ำเชียงหลี) ดูครับ...:D

9. โหงว

โหงว New Member Member

39
    0
    0
    ขอถาม พีๆหน่อยครับ หรังคาแบบnvส่งเต้าหู้ละครับ NVสีขาวนะครับมือ2แพงไมครับอยากได้เหมือนกัน

10. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
  11. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    5

สนใจ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 มกราคม 2008
  12. มันแล้วแต่ดวงคับ ใจร้อนหรือไม่ ถ้าไม่รีบ ค่อยๆ หา ก็หาเจอถูกๆ อย่างของน้องกอล์ฟ สุราษ บอกไปจับมาได้แค่ 2 พันเอง (ทรงเดียวกะ NV ส่งเต้าหู้อ่ะ)

13. =M=

=M= Guest

0
    0
    0
    หลังคาทรงโค้งด้านหลังครับ(ไม่เป็นเหลี่ยม ไมได้เอากล้องไปด้วยเลยไม่ได้ถ่าย) สีบรอน แต่รถผมสีบรอนทอง เลยอยากทำสีครับ อีกอย่างนึงจะติดแก๊สด้วย ระบบ lamda ครับ รถผมมีแก๊ป(ไม่รู้ชื่อจริงเรียกว่าอะไร)ตรงแค็ปแบบมีไฟเบรคด้วย ถ้าติดหลังคาคงไม่ได้ใช้ครับ
    อยากขายเหมือนกันแต่ไม่รู้ว่าจะได้ซักเท่าไร
    *** ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความคิดเห็นครับ กะว่าจะสมัครเป็นสมาชิก ไม่ทราบว่าชาวเชียงใหม่มีกี่คนครับที่เป็นสมาชิก ที่นี่คงอบอุ่นดีนะครับ

14. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ใจเย็นๆ เดี๋ยวของถูกๆเค้าคงมาหาเราเองแหละ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้