เปลี่ยนผ้าเบรกหลัง1คู่ราคาเท่ารัยคับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย kobsoi3, 23 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kobsoi3

kobsoi3 New Member Member

92
    1
    0
    เปลี่ยนผ้าเบรกหลัง1คู่ราคาเท่ารัยคับใช้ยี่ห้ออะรัยดีคับของผมดรัมเบรกคับ:cool:อยากได้ร้านอะไหล่แถวฝั่ธนคับ

2. ถ้าเป็นดุมผมว่าใส่ยี่ห้อไรก็ได้ครับ เอาแบบธรรมดา ใช้ได้ทุกยี่ห้อ ราคา ไม่น่าเกิน ห้าหกร้อนนะครับ ขึ้นอยู่กับช่างเค้าคิดค่าแรงเท่าไหร่อะครับ :)

3. yoshiki93

yoshiki93 New Member Moderator

307
    4
    0
    ตามที่น้าเดย์ บอกเลยคับ ท่าน

4. kobsoi3

92
    1
    0
    ขอบคุนก๊าบ

5. kikaboo

kikaboo New Member Member

492
    6
    0
    คราวที่แล้วไปเปลี่ยนผ้าเบรคมาอ่ะ 1450 - ค่าเบรค 1100 ค่าแรง 350

ผ้าเบรค ...แพงโคตร แต่ค่าแรงบวก พ่นสี ค่าคาลิปเปอร์ มาด้วยอ่ะ

6. คราวหลังซื้อผ้าเบรคไปเองสิ กิ ประหยัดไปเยอะ ที่บางไผ่ ห้าหกร้อยบาทอะ :)

7. kikaboo

kikaboo New Member Member

492
    6
    0
    ขอบคุณครับน้าเดย์ ........ ข้อมูลดี ๆ อีกแย้ว ...

8. พ่อใหญ่

พ่อใหญ่ New Member Member

155
    3
    0
    ผ้า 1 คู่หลัง 590 ครับ ค่าแรง ต่างหาก

9. kobsoi3

92
    1
    0
    วันนี้ไปซื้ออะไหล่ที่ร้านบางไผ่สาขาตากสินตามที่คุณกิแนะนำมันมีหลายเกรดผมเลือกเกรดดีหน่อยคับราคา600บาทผมลองโทรเช็ดร้านอะไหลแถวนี้หมดแล้วร้านนี้ถูกมากคับ จัดไป.............................่

10. นั้นไง คนเคยซื้อมาเปลี่ยนเอง มาตอบแล้วครับ ลองดูครับ ประหยัดและใช้งานดี ตามนั้นเลยครับ :)

11. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    อาการผ้าเบรคหลังหมด เป็นงัยบ้าง

12. ถอดดูครับพี่น้องชัวร์สุด :)

13. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    อย่างที่น้าเดย์ว่าเลยครับ ถอดดู
    ไม่รู้อาการเบรคไม่ค่อยอยู่ด้วยแล้วก็เริ่มมีเสียง
    หรือ ดึงเบรคมือสูงกว่าปกติ ถ้าไม่หมด ก็ตั้ง เบรคหลังไม่ดี อ่ะครับ ถูกเปล่าไม่รู้เล่าจาก ที่เคยเจอมา กับตัวครับ

14. ถูกต้องทุกอย่างจ๊ะอุ้ย แต่ให้ชัวร์สุด อย่างผมว่า ถอดดู ครับ :)

15. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ถอดดูอย่างเดียวเลยหรอ............. กลัวทำใจไม่ได้

ถอดแล้วถ้าทำใจไม่ได้ก็..............ถ้าคิดว่ายังไหว ก็ลุยเลยครับพี่น้อง....................อิอิอิ ไม่รู้คุยเรื่องเดียวกันปะเนี่ย............5555555555555555 :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้