ขอระบายหน่อยครับ เรื่องการซื้อของในเวป

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย Civic_rx2005, 22 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Civic_rx2005

Civic_rx2005 New Member Member

224
    1
    0
    ขอระบายหน่อยครับ เรื่องการซื้อของในเวป พอดีรถผมมีปัญหาความร้อน เลยต้องยกฝาสูบใหม่เพราะมันปาดมาหลายครั้งและมันช๊อตด้วย ทีนี้ไปดูของเซียงกงมันก็ราคาค่อนข้างจะสูง เพราะช่วงนี้โดนเกี่ยวกับรถไปเยอะ เพิ่งต่อประกัน ต่อทะเบียน ผ่อนรถ หลายบาทอยู่ทีเดียว ดันรถความร้อนขึ้นอีก ซวยได้เสียเงินหลายรอบ เลยต้องหาของในเวปเผือได้ประหยัดกว่านี้ เมื่อวานมีคนขายในเวปbmwso....โทรมามีฝาราคาถูกมาขาย เอาล่ะผมก็ตัดสินใจคนในเวปด้วยกันคงไม่เอาของไม่ดีมาขาย ซึ่งเค้าก็บอกว่าฝาเพิ่งถอดจากรถเลยสภาพดีมากปี97ราคา8,500 ถูกกว่าเซียงกงตั้งเยอะน่าสนใจแฮะ แล้วคนขายก็พูดว่าจะเอาจริงเปล่าถ้าเอาจริงก็จะจ้างช่างมาถอด ผมก็เลยตัดสินใจโทรไปบอกว่าจะเอาแน่เย็นวันนี้ คราวนี้ผมก็เลยนัดเพื่อนไปดูของด้วยกัน เพราะผมดูของไม่เป็น เลยต้องจ้างมันมาเพื่อนไปดูด้วย พอไปถึงผมก็นัดดูของที่เมเจอร์ ปากเกร็ด ผมก็ไปรอเพื่อจะได้ของเร็วๆจะได้รีบไปเอาที่อู่ คราวนี้เค้าบอกให้ไปเจอที่คาร์ฟูแทน ผมก็ต้องวนไปหาเพื่อดูของ พอเจอปุ๊บก็เลยช่วยกันยกออกมาดู ดูไปดูมา ฝาที่เค้าบอกว่ายังใสปิ๊งอยู่เลย ผิดกับคำพูดตอนแรกไว้ถนัดตา พี่ๆนี่มันผุด้วยนี่นา เค้าก็นิ่งไปพักนึง ผมก็เลยคุยกับเพื่อนและที่อู่ว่าจะเอาดีหรือเปล่า อู่บอกว่าอย่าเอาเลยดีกว่าเพราะว่าถ้าเอาไปก็ต้องไป ปาดใหม่มีค่าเท่ากันไหนต้องไปเชื่อมรอยที่ผุอีก ผมก็เลยตัดสินใจบอกคนขายว่าไม่เอาครับ ดูสีหน้าเค้าผิดหวังมากที่ขายไม่ได้ ผมก็เลยเกรงใจเค้าเลยตัดสินใจบอกเค้าว่าเสียค่าเวลาเท่าไหร่ เค้าก็นิ่ง ผมคิดไว้ก็กะว่าซัก200-400บาท ก็โอเคนะ ไปๆมาๆเค้าบอกว่าค่าเสียเวลา 800บาท ผมนี่ถึงกับอึ้งเลย.. โห ....ทำไมมันแพงอย่างนี้ ขูดเลือดขูดเนื้อมาขายชัดๆ เค้าก็บอกว่าผมเสียค่าถอด500ค่าน้ำมัน300 ทำไมคนเล่นเวปด้วยกันมันโหดร้ายอย่างงี้เอาของไม่ดีมาขายยังคิดค่าเสียเวลาแพงอีก ตั้งแต่ผมขายของในเวปมาผมไม่เคยหลอกขายเลย ถ้าไม่มันดีผมก็ไม่ขาย และก็บอกคนซื้อตรงๆว่าตรงไหนไม่ดีบ้าง ทีนี้ผมก็เลยต่อเค้าเหลือซัก500ได้ไหม เค้าก็บอกว่าไม่ได้ ดูท่าทางวางกล้ามมาก ต่ออยู่ประมาณ20นาทีน่าจะได้ เค้าก็เลยลดเหลือ700 โอว.แพงอยู่ดี ผมก็นั่งคิดอยู่นาน ท่าไม่ให้มีเรื่องแน่ ผมเลยต้องยอมกดตังค์ 700บาทเพื่อให้เค้าไป จะได้จบๆ แต่คิดดีๆแล้วผมเสียเปรียบอย่างมาก ของก็ไม่ได้ เสียตังค์อีก เสียเวลา เสียความรู้สึก ที่เอาของไม่ดีมาขาย มาให้ผม หามาตั้งหลายวัน รถก็รื้อแล้วอยู่ที่อู่ไม่มีใช้อีก เฮ้อ..จนเคลียด ...ผมกลัวจริงๆถ้าคนไม่รู้ซื้อของกับคนนั้นไปซวยแน่ๆครับ ...จึงขอฝากเตือน และระวังซื้อของในเวปด้วยนะครับ............ :cry:

2. dee187

dee187 New Member Member

14
    0
    0

3. jigko_london

jigko_london New Member Member

629
    11
    0
    แย่จัง.......

4. AonE36

AonE36 New Member Member

221
    0
    0
    ต้องระมัดระวังครับ

5. BiG FaT

BiG FaT New Member Member

510
    4
    0
    ระบุตัวบุคคลมาเลยคับจะได้ระวังกันเอาไว้

6. AonE36

AonE36 New Member Member

221
    0
    0
    ช่ายระบุมาเลยจะได้เตือนๆกันไว้

7. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ดีครับช่วยกันจะได้ปลอดภัยจากคนโกง แต่ไม่น่าจะไปจ่ายให้เขาเลย เพราะเขาเองที่ผิดคำพูด เอาของไม่ดีมาขาย แต่ตอนตกลงกันบอกว่าจะถอดของใหม่มาให้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้