มีใครทำ mr 2 สีส้มหรือเปล่าคับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย jianyu, 20 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jianyu

jianyu New Member Member

6
    0
    0
    สวัสดีคับ พอดีผมกำลังจะทำ mr 2 ของผมให้เป็นสีส้มอะแต่กัวคนด่าว่าเสี่ยว เลยมาถามคนในคลับว่ามีใครทำสีส้มมัย มีขอดูรูปหน่อยได้มัยคับ ช่วยแสดงความคิดเห็นด้วยนะคับ ขอบคุณคับ

2. golf_nothing69

golf_nothing69 New Member Member

110
    1
    0
    ผมว่ามั่นใจก็ทำเลยคับ เป็นตัวของตัวเองนะดีที่สุด ที่สำคัญไม่ซ้ำกับใครด้วยเหมือนของกอล์ฟไง ตัดสินใจไปทำเองเลยอิอิ

3. BEE-PHOTO

BEE-PHOTO New Member Member

50
    0
    0
    ผมเคยอยากทำเหมือนกัน (แต่คนนั่งข้างไม่อนุมัติ) ลองเปลี่ยนสีดูเล่นๆใน photoshopแล้วสวยดีน๊ะสีส้มล้อดำเหมือน Lotusไงสวยมากๆ

4. Yellow mr

Yellow mr New Member Member

30
    0
    0
    ทำเลยครับพี่รถผมตอนนี้เป็นสีส้มอยู่เลยเพิ่งทำ2000gtเส็จเลยเปลียนสีเลย(แต่ฝาหน้ากับฝาหลังเป็นสีดำนะคร๊าบ)

5. SW-20->00GT

SW-20->00GT New Member Member

142
    1
    0
    อยากทำส้มครีมเหมือนGT3 RS เเต่ไม่มีตัง ไม่เสี่ยวหรอกคับ

6. Backpressure

Backpressure Member Member

109
    1
    18
    เห็น Motor Expo ปี2006 ทีม inner line ทำอยู่คันนึงครับ
    แต่เสียดายรูปหายไปแล้วอ่ะครับ ฮาร์สดิสก์เครื่องคอมผมมันเจ๊ง เลยหายหมดเลย

7. am3door

am3door New Member Member

190
    0
    0
    ถ้าใช่คันที่วันนี้จอดอยู่ YATT ก้อสวยมากเรยครับขอบอก

2000gt สีส้มล้อ te37ป่ะครับสวยโหดได้ใจ

8. Yellow mr

30
    0
    0
    ใช่แล้วครับพี่คันที่จอดที่yattแหละครับแต่อยากเปลียนสีล้อเป็นสีดำแล้วอยากโหดๆเลยครับ

9. Art_Newstep

Art_Newstep New Member VIP

239
    3
    0
    ผมมีรูปครับ

พอดีเปนรถเพื่อนผมเองครับ

10. Sboy

Sboy New Member VIP

58
    0
    0
    ฝากถามหน่อยสิคับ
    ว่า TE37 ที่ใส่เนี่ย Offset เท่าไหร่คับ
    แล้วใส่ยางหน้าเบอร์อะไร
    พอดีจะหาใส่ 2000GT อยู่คับ หรือเบอร์เจ้าของก้อได้คับ
    ขอบคุณมากคับ :D

11. visitor

visitor New Member Member

68
    1
    0
    ขออนุญาตแนะนำให้ทำฝาเครื่องเป็นสีดำด้วยครับ
    รับรองสวยดุขึ้นแน่ๆ

:D:D

12. Yellow mr

30
    0
    0
    ขออนุญาตแนะนำให้ทำฝาเครื่องเป็นสีดำด้วยครับ
    รับรองสวยดุขึ้นแน่ๆ

ตอนนี้สั่งแผงกลางตรงไฟถอยหลังเป็นเคฟล่าส่วนฝาหลังกลับกระโปรงหน้าก็เป็นเคฟล่าแล้วอ่ะครับใจจรึงอยากทำประตูแต่ทางร้านเค้าบอกว่าต้องทำประตูเป็นไฟเบอร์ด้วยอ่ะครับมันดูอันตรายไป

13. Yellow mr

30
    0
    0
    ตอนนี้สั่งแผงกลางตรงไฟถอยหลังเป็นเคฟล่าส่วนฝาหลังกลับกระโปรงหน้าก็เป็นเคฟล่าแล้วอ่ะครับใจจรึงอยากทำประตูแต่ทางร้านเค้าบอกว่าต้องทำประตูเป็นไฟเบอร์ด้วยอ่ะครับมันดูอันตรายไป

14. jianyu

6
    0
    0
    ตอนนี้รถเสร็จแล้วแต่กำลังจะเอาเข้า อู่สีอะ ใสชุดแต่ง 2000 GT มา กะทำเป็นสีส้มเดียวกะ RX-7 ใน Tokyo-diff ส่วนฝากระโปร่งหน้าหลังเป็น เคฟล่า ใส ปีกเป็น GT แล้วไฟหน้า 2 ดวง หุ้ม เคฟล่าเอา (แต่อีกใจกะเอา ช่วง บนที่เป็น สีดำ ล่างเป็ฯสี ส้มอะ -*-)

15. jianyu

6
    0
    0
    มีใครเปลียนไฟหน้า mr 2 เป็นแบบอื่นมัยอะ (พอดีมีคนแนะนำผมมาว่าเอาไฟหน้าของ NSx ตัวไหม่มาใส ใน mr 2 อะ)
    เพือนคิดว่างัยคับ

16. golf_nothing69

golf_nothing69 New Member Member

110
    1
    0
    เคยเห็นรูปในเมืองนอกเหมือนกันคับ สวยมาก แต่ต้องแปลงรถคับ มีเอาไฟหน้า re ของ rx 7 ไปใส่ก็มีคับ ของ mr2 ตรงรุ่นก็มีคับ เคยเช็คราคาอยู่ ประมาณ 5 หมื่น ถ้ามี ซีนอน ด้วย ก็ 8 หมื่นคับ เคยจะทำอยู่ตอนเปลี่ยนสี แต่พอส่งเมล์ไปถามมันไม่ยอมตอบมาเลยตอนนี้ก็ยังไม่ตอบเลย เลย ไม่ได้ใส่คับ

17. kengar

kengar New Member Member

77
    2
    0
    หน้าล้อ 9 นิ้ว off 12ใส่ยาง 215/40/17 หลัง 9.5 off 15 12ใส่ยาง 255/40/17 ถ้าจำไม่ผิดนะครับ

18. Art_Newstep

239
    3
    0
    เจ้าของรถสีเหลืองมาตอบเองแล้วครับ...อิอิ:D:D

19. kimmy9446

kimmy9446 New Member Member

184
    0
    0
    ตอบด้ายเร็วดีคับ...^^

20. Armytk

Armytk New Member Member

87
    1
    0
    แล้วตอนนี้ล้อเขียวหรือส้มอ่ะคับ??

21. Art_Newstep

239
    3
    0
    ล้อส้มคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 กุมภาพันธ์ 2008
  22. JiMmY_DioZ

JiMmY_DioZ Member Member

218
    2
    18
    ขอบ 17" เหรอคับ นึกว่าขอบ 18"

แต่โหดมาก

23. Art_Newstep

239
    3
    0
    17 คับ

24. JiMmY_DioZ

JiMmY_DioZ Member Member

218
    2
    18
    ล้อขอบ 17" หรอ คับ นึกว่า 18"

25. kengar

kengar New Member Member

77
    2
    0
    17 ครับ...............................

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้