ke 70 ใส่เพลาท้ายที่มีดิสอะไรได้บ้างคับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย speytro_boom, 23 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. speytro_boom

speytro_boom New Member Member

100
    3
    0
    เครื่อง4 เค 4 เกียร์เดิมๆ คับคื่อมันหอนเหลือเกิน และอยากได้ที่มีดิสหลังด้วยอ่ะคับ
    แนะนำด้วยคับ ขอบคุณค้าบบบ

2. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    ใช้ของเซลิก้าแบบมีเพลาดิสก์ล้อ 13 ใส่ได้ ของ AE86 มีแบบเพลาดิสก์ขอบ 13 ใส่ไม่ได้ขั้นต่ำต้อง 14 นิ้ว
    ถ้าเปลี่ยนลูกกลางได้จะทุ่นค่าใช้จ่ายไปมากครับ
    หรือถอดมาปรับตั้งก็ได้ครับอาการหอนน่าจะลดลงไปพอสมควร
    ส่วนหัวเชื้อน้ำมันเฟืองช่วยได้แต่ไม่มากนัก

3. cactus

cactus New Member Member

77
    0
    0
    KE 70 สามารถเอาเพลาท้ายของ AE 86 มาใส่ได้เลยโดยไม่ต้องแปลงครับ ช่วงนี้ของจะหายากซักหน่อย แต่ก็ยังพอมีเข้ามาเรื่อยๆ ราคาก็จะประมาณ 7,500 ถึง 9,500 ขึ้นอยู่กับสภาพ อุปกรณ์สวนควบ เช่น สายเบรคมือ กันโคลง และเฟืองท้ายว่าเป็น LSD หรือเปล่า :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้