อยากย้อมรถเก่าให้สวย

การสนทนาใน 'Minibike Society' เริ่มโดย นัท รถป๊อบ, 13 พฤษภาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
    คือรถผมมันเป็น DIO รุ่นไหนไม่รู้คับซื้อประมาณ 7-8 ปีได้มั้งครับ ตอนนั้นยังเด็กไม่รู้อะไร ลายชุดสีนี้ขอบอกว่าลาวสุดๆ สีเหลืองด้วย พอขี่ไปเรื่อยๆ รู้สึกว่าเราโตแล้วทีนี้มันยังไม่แรงพอ เลยเอาไปแต่งโดยขว้านเสื้อ ประมาณ2มิณแล้วเอาลูกสูบขนาดstandard แต่ใหญ่กว่าเดิมนิดส์นึงมาใส่แล้วไล่คาร์บู ฮอนด้า โนวา มันก็ยังไม่แรงพอวิ่งได้แค่ 65-70 เองครับ แล้วตอนนี้ชุดสีมีความเสียหายอย่างมากจากการล้ม เลยอยากจะทราบว่า มันพอจะมีอะไหล่ขายที่บ้าง อย่างเช่น โช๊ค ล้อแม็กซ์ ชุดสี ยางนอก/ใน

ทุกอย่างเดิมหมดเลยครับแต่อยากแต่งสวยคับ

ยิ่งตอนนี้ยางหน้ารั่วอีก

ขอความรู้หน่อยคับ

1. asuji

asuji New Member Member

168
    2
    0
    มีทุกชิ้นเลยคับ

2. แล้วอยากทราบว่าในย่านมีบุรี รามอินทรา สายไหม ร่มเกล้า มีร่านไหนรับทำบ้างอ่ะครับ

แล้วอยากทราบว่าถ้าถอดฝาแคร้งตัวครอบฉามออกเวลาวิ่งนานๆฉามไม่เบี้ยวหรอคับ

ขอบคุนครับ

3. รถของผม DIO af18 นะคับ

4. asuji

asuji New Member Member

168
    2
    0
    ไม่เบี้ยวหรอกครับปรกติก็ไม่มีอไรค้ำอยู่แล้วอ่ะ มาหาผมก็ได้เดี๋ยวจัดการให้คับ097605887โทรปรึกษาได้ครับ

5. BALLGT

BALLGT New Member Member

608
    4
    0
    โซนรามอินทราก็มีเเก็งค์อยุ่หนิคับ

6. jun

jun New Member Member

52
    1
    0
    จริงด้วยคับคุณบอล โซนนุ้น มีแก๊ง โซนเราต้องขี่กันแบบเปลี่ยวๆ

7. BALLGT

608
    4
    0
    เหงาครับอิอิ

8. ขอบคุณมากครับ ถ้ามือถือผมมีเงินเด๋วจะโทรไปนะคับ

9. แล้ว Dio af 18 จะใส่โชคแต่งของมีโอได้ไหมคับ

10. BALLGT

608
    4
    0
    18ผมไม่เเน่จัยอ่ะครับเเต่ถ้าzxนี่ใส่ได้ครับอิอิผมใส่อยุ่

11. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    น่าจะได้น่ะ :) :) :)

12. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    เชิญร้านวัฒน์เลยครับงานดีแน่นอน

13. ว่าแต่ร้าน วัฒน์อยู่ไหนอ่ะคับ

14. BALLGT

608
    4
    0
    ลาดพร้าว โชคชัย4 เถวโรงเรียนสตรีวิท2งับ

15. ขอบคุณครับ

16. Azazal

Azazal New Member Member

21
    1
    0
    มี DIO AF ตัวไหนที่ใส่ บอดี้ของ ZX ได้บ้างอ่ะคับ พอดีจนคับไม่มีเงินซื้อ zx เลยว่าจะซื้อ AF ที่มันถูกๆมาแปลงใส่ บอดี้ zx เอาน่ะคับ เหอะๆๆ

17. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    "ไม่คุ้มครับงบประมาณบานปลายแน่นอน"

18. tuche

tuche New Member Moderator

307
    4
    0
    ช่ายครับ ใจเย็น ๆ แล้วค่อย ๆ เก็บเงินนะครับ

แล้ว จะมีความสุขกับการขี่ ZX แน่ ๆครับ ^ ^

19. pickkyboy

pickkyboy New Member Member

216
    1
    0
    ไมสตรีวิทย์นี้เข้าใจไวจังหว่า:D :D :D :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้