รบกวนคุณ Joker ZX นิดนึงครับ

การสนทนาใน 'Minibike Society' เริ่มโดย Nick, 12 พฤษภาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nick

Nick New Member Member

427
    6
    0
    คืออยากทราบ รถในรูป คุณ JokerZX รุ่นอะไรครับ ราคาประมาณเท่าไหร่
    แล้ว ถ้าผม จะเลือกระหว่าง คันแบบคุณ กะ พวก dio zx จะใช้คันไหนดีกว่ากัน
    แบบขับแค่ในซอยบ้านนะครับ:D ขอบคุณครับ
    ปล.ขออนุญาตยืมรูปนะครับ

2. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    ตอบแทนน่ะครับ คันสีเขียวนั้นรถคาวาซากิ ksr ครับ ราคา 50000 กว่าครับ ส่วนมือสองก็ถูกลงมาครับ ต่อทะเบียนได้ครับ ถามว่าอันไหนใช้ดีกว่ากันเหรอ ก็น่าจะเป็น ksr เพราะเป็นรถสด ๆ ซิง ๆ 4 จังหวะด้วย ส่วน dio หรือ zx ก็ใช้มาแล้วทั้งนั้นครับ แต่ก็ไม่พังง่ายครับ ถ้าไม่โมจนบ้าระห่ำเกินไปครับ ขับแต่ในซอยบ้านเป็นผมเลือก ZX ครับ :D :D :D

3. up_banana

up_banana New Member Member

79
    1
    0
    zx only

4. BALLGT

BALLGT New Member Member

608
    4
    0
    ขับในซอยเเนะนำzxครับขี่ออกถนนใหญ่เเละชอบพวกมอเตอร์ครอสเเนะนำksrครับ

5. Mint_ZR

Mint_ZR New Member Member

142
    1
    0
    เล่นพวก Scooter ZX ดีกว่าคับ ถ้าขี่ แถวบ้าน จ่ายกับข้าว แต่แหม บางแสน ป๋มก้อไปกันมาแว้ว

6. Nick

427
    6
    0
    ขอบคุณครับ:D แต่ผมซื้อมาก็ไม่โมอะไรมากมายอ่ะครับ เพราะแค่เจ้า bm ก็จะตายละครับ
    แต่ผมเห้นเขาโมกันได้เยอะ มันโมอะไรได้มั่งอ่ะครับ เอา คร่าวๆอ่ะครับผม
    แล้ว zx รุ่น af 25 หรือ อื่นๆ มันต่างกันยังไงครับ อยากได้ราคาไม่ถึงหมื่นจะหาได้มั้ยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 พฤษภาคม 2006
  7. Mint_ZR

142
    1
    0
    ราคาไม่ถึงหมื่น มันก้อพอมี เกลื่อนกลาด อะครับ แต่บอดี้ มันไม่จบ อะดิคับ ถ้าเล่น เล่นตัวที่พอไปไหวดีกว่าคับ ขอแนะนำ

8. Mint_ZR

142
    1
    0
  9. MACHANISM

MACHANISM New Member Member

213
    3
    0

10. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    คนในภาพที่กำลังแบนในโค้งนี่สังเกตุให้ดีว่าตัวจะทิ้งมากกว่ารถครับมองได้2มุมคือกำลังแบนเข้าโค้งหรือใกล้จะล้มอิอิ
    ปล.zx onlyครับ

11. arto

arto New Member Member

121
    3
    0
    ถ้าขี่ในซอยหรือแถวบ้านแนะนำzxคับน่ารักกว่ากันเยอะ

12. tuche

tuche New Member Moderator

307
    4
    0
    กร้าก...ก....ก................ :D :D :D

13. JokerZX

JokerZX New Member Member

108
    2
    0
    อิอิ ลองเข้ามาดู ใน
    http://ksr.pantown.com/
    คับผม อิอิ รถพวกนี้แร้วแต่ชอบเรยค๊าบ zx ก้อสนุกแบบนึง ksr ก้อสนุกอีกแบบนึง
    zx เป้นรถป๊อปที่สวยคับ ..เครื่อง 50cc ขี่ในซอยสบายๆ สต๊ารท์มือ คันละ สองหมื่นห้า ได้ ..
    ksr เป้น รถ มินิ เครื่อง 110cc สี่จังหวะ ..มีทะเบียน ..เป็นรถที่ขี่สนุก ช่วงล่าง นุ่มนวลมาก ...เล่นในโค้งได้ดีอย่างเหลือเชื่อ .... รถใหม่ ราคาราวๆ ห้าหมื่นนิดๆ ...
    ผมขี่ ksr อยู่คับ ..แต่ก้อยังลืม zx ม่ะลงเหมือนกัน :) .. นี่ก้อพึ่งซื้อ zx กลับมาอีกรอบ ...ยังม่ะได้ขี่เรย ..นั่งซ่อม นั่งทำสี หมดไปหมื่นก่าแร้วว อุอุ
    ------------
    .. ksr ผมก้อขี่เล่นในซอยเหมือนกันคับ :D

แก้ไขล่าสุด: 13 พฤษภาคม 2006
  14. Nick

427
    6
    0
    ขอบคุณครับ ksr นี่ผมไม่แน่ใจว่าเด็ก แถวบ้านผมมันเอาหัว dash ท้าย dash มาใส่ใช่รึป่าว
    เขาทำกันเรอะฮะ ผมดูแล้วตลกแต่เท่ดีอ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้