รบกวนถามเรื่องกันชน LUCINO มี 2 คำถามครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย cafe_luciny, 22 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. cafe_luciny

cafe_luciny New Member Member

6
    0
    0
    เรื่องที่ 1. ครับ
    คือ ผมเอากันชนไปทำสี
    ซึ่งผมนำเอาสวิตส์สปอตไลท์ของตัวปี 2000 ไปให้ด้วย
    อันที่มีปรับกระจกมองข้างกับสปอตไลท์ครับ
    แต่ทางอู่เค้าไม่อยากต่อระบบไฟให้
    เพราะทางอู่ เค้าไม่ถนัดงานเดินสายไฟ
    เค้าแนะนำให้ไปหาร้านไดนาโมตต่อให้
    คือ อยากรู้ว่าไฟตรงกันชนเนี่ย
    มีไฟอะไรบ้างครับ มันมีอยู่ 4 ดวง
    ใช่ไฟหรี่ด้วยรึเปล่า

เรื่องที่ 2. ครับ
    แผ่นที่ปิดตรงกันชน หน้าซุ่มล้อเนี่ย
    เราสามารถใช่ของกันชนเดิมได้รึเปล่า
    B14 รุ่นไฟท้ายยาว

รบกวนด้วยครับ
    ขอบคุณสมาชิกทุกท่านล่วงหน้าครับ

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เรื่องที่ 1 เรื่องไฟ กันชนหน้า ถ้าตัวนอกนะครับ 2 ดวงหน้าจะเป็นตัดหมอก
    ส่วนข้างๆๆๆๆๆ จะเป็นไฟเลี้ยว

แต่เท่าที่ทำกัน ก็ให้เป็นตัดหมอกมันเลยสี่ดวง แจ่ม
    ส่วนเรื่องต่อสวิตไฟ ถ้าเคยมีตัดหมอกอยู่แล้ว ก็จับสายเดิมเลย
    แต่ถ้าไม่เคยมีไฟ ก็เดินสายไฟใหม่ + ดีเลย์ + ฟิว จับเข้าสวิตพี่มีได้เลย

เรื่องที่ 2 แผ่นปิดบังโคลนซุ้มล้อ ก็ใช้ของเดิมครับ เพราะถ้าหาตัว lucino
    คงลำบาก เพราะเห็นมาแต่ละอัน ขาดหมด มันมากับหน้าตัด.....
    ปล. ไงผิดพลาดขออภัย........

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 มกราคม 2008
  3. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    1. ไฟสี่ดวงของผมเอง ติดเป็นไฟหลักทั้งสี่ดวงครับ แต่จะเป็นไฟหรี่ หรือไฟเลี้ยว ก็บอกให้ช่างต่อได้ครับ

2. ผมใช้ของเดิมครับไม่มีปัญหา

4. roj_1234

roj_1234 New Member Member

232
    89
    0
    ตามคนข้างบนเลยครับ เขาใช้อยู่

ตูนตามมาตอบไกลจัง
    อิอิ:D:D

5. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    เรื่องไฟ 4 ดวง แล้วแต่ครับ ว่าจะต่อแยกเป็นไฟหรี่ หรือว่าไปสปอร์ตไลท์ หรือ ไฟเลี้ยวครับ มันสามารถต่อได้หมดครับ บอกตามร้านประดับยนต์ก็ได้ครับ เค้าสามารถทำให้ได้ ส่วนแผ่นปิดกันชนด้านหน้า ใช้ของเดิมได้เลยครับ

อันนี้เป็นข้อมูลคร่าว ๆ รอผู้ที่ใช้มาตอบอีกทีน
    ะครับ

6. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ไฟตรง มุม 2 ข้าง ต่อ เป็น ไฟเลี้ยว จะติดค้าง เวลาเปิดไฟเลี้ยว เปิดซ้าย มุมซ้ายติด เปิดขวามุมขวาติด เหมือนพวก เซฟ A32 อ่ะครับ

แต่ผมต่อ เป็น 4 ดวงไปเลย ไว้ส่อง สาวๆข้างทาง

7. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ไฟตรงมุมผมต่อเป็นไฟหรี่ ค๊าบบบ...

8. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    จิงๆ แล้วมันก็ควรทำแบบที่เฟิร์สว่าน่ะครับ

แต่มันต้องมีกล่องควบคุมด้วย...

มันอาจจะลำบากไปซักนิด ก็ให้มันติดไปทั้งสี่ดวงนั่นล่ะครับ...

ปล. จากคนเคยใส่ Lucino อิอิ...

9. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ง่า มี2ดวงเอง

10. cafe_luciny

6
    0
    0
    งบประมาณ ประมาณเท่าไหร่ในการติดตั้งครับ
    เช่น รีเลย์ ฟิวส์ สายไฟอะไรพวกนี้
    แล้วตามร้านประดับยนต์สามารถทำได้เลยรึเปล่า
    ผมอยู่แถวบางนาครับ แนะนำร้านหน่อยครับ
    ถ้ารถเสร็จแล้ว คงได้เจอกันครับ
    ขอบคุณสมาชิกทุกท่านครับ

11. M_B14

M_B14 New Member Member

196
    78
    0
    ตรงแผ่นปิดซุ้มล้อใช้ของ b14 ปี รุ่นท้ายแยกอ่ะคับ ปิดพอดี ราคาก้ประมาณสี่ร้อยบาท

12. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ผมไม่เกี่ยวครับผมใชี บี 12:D

13. popsupergasB14

popsupergasB14 New Member Member

234
    39
    0
    :D:Dข้างหรี่ ถ้าเปิด มันจะติดหมด ถ้าอยากให้เป็นไฟ เลี้ยว ก็บอกช่าง แต่ ไม่รู้เหมือนกัน นะ ว่าคั่วของไอ้ข้างๆๆ มันเป็นได้ ทั้ง หรี่ และ เลี้ยวหรือเปล่า เพราะยังไม่ได้ลอง ถ้าเป็นตัวนอก น่าจะ เป็นได้ทั้งหรี่และ เลี้ยว หละมั้งคับ แต่ก็อยากให้เป็นไฟเลี้ยว เหมือนกันนะ ใครรู้ล่วยบอกหน่อยคับ ว่าทำได้เลยเปล่า อิอิ:D

เออออออ ผมจำได้ว่ามันมีสายให้อยู่น้า ร้านประดับยนต์ดีกว่า ทั้งตรงกันชน ส่วนตรงสวิต น่าจะมีนะ

ส่วนสวิท ใช้ของเดิมไม่มีปัญหา ตามพี่ตูนไป

14. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ค่าทำไม่น่าจะเกินซัก 200-400 บาทน่ะคร้าบ...(รวมอุปกรณ์แล้ว)

ส่วนร้าน หาร้านไดนาโม ทั่วไป ทำได้หมดคร้าบ

15. ImpulseNaiO_HTT

2,136
    738
    0

จริงๆ แล้ว เวลาเปิดไฟหรี่เนี่ย อีก 2 ดวงข้างๆ ตัดหมอก มันจะไม่ติดนะคับ

จะติดเฉพาะเวลาเปิดไฟเลี้ยว ไอ้ไฟข้างๆ ตัดหมอกมันจะทำงานโดย

ไฟมันจะติดข้าง เพื่อส่องถนน ในขณะที่ไฟเลี้ยวก็กระพริบ

ซึ่งถ้าจะทำวิธีนี้ต้องมีกล่องแยก

16. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ตามมาดู.........

17. ImpulseNaiO_HTT

2,136
    738
    0
    ตามเข้ามาดู คนข้างบน...

18. TeeB14

TeeB14 New Member Member

560
    293
    0
    ตัดหมอกไม่มีอ่า

อยากมีกะเค้าบ้างจัง :D:D:D

19. cafe_luciny

6
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

20. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ฟรอค แล๊มเลยพี่ อิอิ:D:D

21. ImpulseNaiO_HTT

2,136
    738
    0
    ไฟ ส่อง กบ

น่ะ เหรอ ตั๋น

:D :D :D

22. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0

ตาม โอไปเลย เป็นแสงนำทาง :p

ไปหานายพล ที่อู่พี่ติ่งอ่ะ บอกแกเลย จะต่อยังไง

ถ้า ท่านนายพลว่าง + ไม่ขี้เกียจ แกจัดให้ได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้