รบกวนแนะนำอู่ลงเครื่อง - แต่ง te71 ให้ด้วยครับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย มือใหม่หัด, 2 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    เพิ่งได้มรดกตกทอดมา เครื่องเดิมแย่แล้ว อยากลงเครื่องใหม่แนะนำลงเครื่องอะไรดีครับ(อยากแต่งเพื่อเอาใช้วิ่งในชีวิตประจำวันครับ) รวมค่าเครื่อง+ค่าแรงแล้ว ต้องใช้งบประมาณเท่าไหร่จบครับ (พี่แถวบ้านแนะนำ sr20 อะ...เวิร์คมั๊ยครับ)

อยากหาอู่ลงเครื่อง รบกวนแนะนำชื่ออู่ & ช่าง(เอาแบบทำครั้งเดียวจบ) ให้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

1. cactus

cactus New Member Member

77
    0
    0
    / เครื่องที่สามารถวางใน TE 71 ได้ก็มีอยู่หลายตัวครับ
    1) 4A GE
    2) 4S FE
    3) 3S FE
    4) CA 18 DE
    5) SR 20 DE ฝาเรียบ
    6) SR 20 DE หลังหัก
    / เครื่องทุกตัวราคาไม่หนีกันมากนัก คือ 20,000 ต้น ถึง 25,000
    / ค่าของค่าแรงถ้าวางแบบจบๆ คุณต้องมีงบในการวางเครื่องประมาณ 45,000 ครับ
    / SR 20 เป็นเครื่องที่ดีครับ แต่เป็นเครื่องที่มีขนาดใหญ่ น้ำหนักมาก เวลาวางก็ต้องผ่าของเครื่อง และก็ต้องทำช่วงลางตามมากพอสมควร
    / ถ้าวางเพื่อใช้ในชีวิตประจำวัน 4S FE ก็ดูจะเป็นเครื่องที่น่าสนใจครับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้