คราวตัวนี้ราคาประมาณเท่าไรครับ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย my home, 22 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. my home

my home New Member Member

18
    0
    0
    ผมเห็นแล้วชอบมากเลยอะครับอยากจะทราบว่าราคาประมาณเท่าไรครับแล้วอะไหล่หาง่ายมั้ยครับขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ:cool:

2. Da vip crew

Da vip crew New Member Moderator

171
    1
    0
    ถ้าเอาตัวนี้จริงเลย หายากมากครับมันคือ UZS137 ซึ่งถ้าหาได้ก็แพงมาก เครื่อง V8 กระจกเปลือย

แต่ถ้าตัวที่คล้ายๆกัน ต่างกันที่กระจกไม่เปลือย กับเครื่อง จะเป็นรหัส MS132-133 นั้น ราคาประมาณแสนกว่าบาทครับ แล้วแต่สภาพ

3. my home

18
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่แล้วพวกอะไหล่หายากมั้ยครับแล้วถ้าอยากทำอย่างในรูปนี้จะทำยากมั้ยครับ แล้วที่กระจกเปลือยคือตรงไหนเปลือยอะครับพี่ขอบคุณครับ อยากได้จัง

4. my home

18
    0
    0
    แล้วถ้าไปซือms132-133มาทำให้เหมือนจะได้มั้ยครับแล้วอะไหล่ที่เซียงกงจะมีอยู่ปะครับขอบคุณครับ

5. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ภายนอกสามารถทำได้เหมือนแน่นอน แต่ว่า จะต่างกันที่บานประตู อ่ะคับ 137 จะไม่มีเสาประตู บานกระจกเปลือย แบบสปอร์ต แต่รถบ้านเรา 132, 133 จะมีเสาประตู ส่วนภายใน ไม่เหมือนกันเลยคับ

6. my home

18
    0
    0
    แล้วจะหาพวกกันชนกระจังหน้าแล้วพวกจุกจิกได้ที่ไหนครับแล้วอะไหล่แพงมากมั้ยครับผมอยากทำให้ได้แบบในรูปอะครับขอบคุณครับพี่ช่วยทิ้งเบอไว้ได้มั้ยครับผมจะได้โทรไปสอบถามดีกว่าครับ ขอบคุณครับพี่

7. Da vip crew

Da vip crew New Member Moderator

171
    1
    0
    ชุดแต่งรอบคันต้องไปที่ UDS ครับ แล้วเอาแบบไปให้เค้าสร้างขึ้นใหม่ น่าจะ 3หมื่น

ส่วนคอนโซลสามารถเปลี่ยนได้ครับ คงต้องหาตามเซียงกง

อะไหล่ช่วงล่างถูกครับ

วาง 1 J ดีกว่าครับ

8. my home

18
    0
    0
    แล้วผมควรต้องซื้อ132หรือ133ครับพี่ขอบคุณครับ

9. Mr.PrOmPT

832
    19
    18
    132 กับ 133 ระบบช่วงล่าง
    (หลัง) ไม่เหมือนกัน 132 จะเป็น เป็นคานแข็ง ดรัมเบรค ส่วน 133 จะเป็นอิสระ 4 ล้อ ดิสเบรค

ภายนอกดูคล้ายๆกันครับ แต่ต่างกันที่ กระจังไฟด้านหน้า 133 กระจังหน้าเป็นหน้าอูมแต่ทั้งนี้ทั้งนั้น แปลงได้ครับ

ส่วนภายใน เหมือนกันหมดครับ

ปล.อย่าลืมนะครับ ว่าคราวน์มีทั้ง DELUXE และ ROYAL SALOON
    ต่างกันเยอะนะครับ ทั้งอ๊อพชั่น และราคาซื้อขาย

10. my home

18
    0
    0
    ยังไงรบกวนพี่ช่วยทิ้งเบอร์ไว้ให้หน่อยนะครับ ขอบคุณครับพี่

11. Mr.PrOmPT

832
    19
    18
    [​IMG] :D:D:D

12. my home

18
    0
    0
    ขอคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้