หลังจากสั่งลูกหมาก/บูช ปีกนกบน(หน้า)มาเปลี่ยน ก็ได้สั่งยางแท่นเครื่องเพิ่มเติม...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Pisit Talabphatsakun, 11 มีนาคม 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    หลังจากสั่งลูกหมาก/บูช ปีกนกบน(หน้า)มาเปลี่ยน ก็ได้สั่งยางแท่นเครื่องเพิ่มเติม ปรากฏของมีครบทั้ง4จุด หน้า/หลัง ข้างสายพานและหิ้วเครื่อง ของมาถึงเมื่อวาน เช้านี้เข้าอู่แต่เช้าให้ช่างเปลี่ยนให้ ถอดของเดิมออกมาแต่ละชิ้น ยับเยินซะ ยางขาดสะบั้น อยู่ได้เพราะน๊อตยึด แท่นหน้าหลังเครื่องไม่ต้องพูดถึง ถ้าไม่มีตัวหิ้วเครื่องกับตัวข้างเครื่องยึดไว้ ผมว่าเครื่องคงตกลงพื้นไปนานแล้ว..555 พอเปลี่ยนเสร็จ ลองของใหม่ ...โอ้วว้าว... มันทั้งนิ่มทั้งเงียบเหมือนรถใหม่เลย จากก่อนหน้า สตาร์ทรถครั้งแรกผมเปิดแอร์ไม่ได้เลย เพราะมันจะสั่นจนคอนโซลหน้าแทบหลุด พระเจ้าวางไว้กระเด็นกระดอนหมด...ต้องรอให้เครื่องร้อนถึงจะเปิดแอร์ได้ ถึงกระนั้นตอนติดไฟแดงก็สร้างความรำคาญ คอนโซลสั่นกระจาย..หลังเปลี่ยน สตาร์ทเครื่องปุ๊ปเปิดแอร์ปั๊บ คอนโซลที่เคยกระพือ นี่ เงียบสนิท เสียงสั่นของเครื่องนิ่มมาก..คุ้มกับการแสวงหา ผมเกือบปลดระวางจากการอ่อนใจกับการหาอะไหล่มาเปลี่ยน โชคดีจริงๆที่เพื่อนสมาชิกชี้ช่องให้ จนผมไม่ต้องไปตลุยแต่ของเชียงกง...เจ้าac89คันนี้มันจะได้อยู่กับผมไปอีกหลายสิบปี มีกำลังใจดูแลต่อไปอีกเยอะ...สิ่งต่อไปที่จะตามหาคือแร็คพวงมาลัย..เจ้าช่างหายากยิ่งนัก..เหมือนขุมทรัพย์สุดขอบฟ้า..แต่ก็จะหาต่อไป..ครับ..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้