อาการแบบนี้ไมล์พังป่าว

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย baby_blink, 24 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. baby_blink

baby_blink New Member Member

13
    0
    0
    วัดรอบไม่ตรง เอเป๊ค ขึ้น 700-800

แต่ไมล์หน้าปัดขึ้น 1500

วัดความเร็ว เคยสวิงไปมาขึ้นๆลงๆ ปัจจุบันค้างอยู่ที่ความเร็ว 80กม./ชม

แบบนี้ซ่อม?ว่าซื้อใหม่คับ ราคาไมล์ขาวเข็มส้มอยู่ที่เท่าไหร่

ขอบพระคุณคับ พี่น้อง:confused:

?ว่าเช็คระบบไฟก่อน งง คับ ที่แน่ๆเสียตัง :cry:

2. Ole'

Ole' Active Member Member

266
    33
    28
    เป็นที่กราวน์ตัวถังไม่ดีมากว่าครับ ลองเอาสายไปต่อจากขัวลบแบต มาจี๊ที่ตังถังดูถ้าเงียบๆก็แสดงว่ากราวน์ด
    ี แต่ถ้ามีไฟแปล๊บๆแสดงว่ากราวน์ไม่ดีครับ

3. ปอนด์

ปอนด์ New Member Member

21
    0
    0
    จะเกี่ยวกับ เซนเซอร์ วันความเร็วหรือเปล่าครับ
    แต่อาการของผมเป็นประมาณว่า สวิงเลยครับ หลังๆ ไม่กระดิก

4. naeng bushido

naeng bushido New Member Member

51
    1
    0
    อาจจะspeed senser ก็เป็นได้ของผมก็เคยเป็นอาการคล้ายๆกันลองเช็คดูก่อนละกันครับ...ถ้าไม่ใช่ก็ต้องตามเช็คระบบไฟ.ตัวไมล์

5. baby_blink

baby_blink New Member Member

13
    0
    0
    ขอบคุณครับในคำชี้แนะ

ตัว speed senser นี่มันตัวไหนคับ

ผมเคยถอดตัวที่ติดกับลิ้นมาล้างรอบเครื่องหายสวิงไปหน่อย 1 {ตัวที่มีท่อน้ำต่ออยู่ด้วยอะ2เส้น}

ที่แน่ๆเช็ค กราวน์ก่อนนะผลเปนไงเดียวผมมาบอกอีกที

แต่วันนี้ไมล์ความเร็วกลับไปที่ 0 ละใช้นปกติละ งงเลยคับ

แค่รอบเครื่องยังวิ่งขึ้น1500 เหมือนเดิมขณะที่ เอเป็คขึ้น700-800

6. EG_Old

EG_Old New Member Member

85
    0
    0
    แล้วไอ้อาการไมค์มันหนักแก้ไงอะ แบบว่าวัดกับตัวอื่น 0-60 เท่ากัน แต่ พอมากขึ้นยิ่งหนักขึ้นเลื่อยๆอะ
    แก้ไงได้บ้าง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้