ช้วยแนะนำหน่อยครับอยากทำสีใหม่ทั่งคันครับพี่ๆคนไหนมีอู่ขอคำแนะนำด้วย

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย maytees7, 23 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. maytees7

maytees7 New Member Member

28
    0
    0
    ช้วยแนะนำหน่อยครับอยากทำสีใหม่ทั่งคันครับพี่ๆคนไหนมีจะทำสีแดง ฝากระโปรงเป็นดำด้านครับ ขอความกรุณษด้วยครับ:cool:

2. aubom

aubom New Member Member

40
    3
    0
    อยากรู้บ้างเหมือนกันครับ รบกวนขอราคาด้วยก็ดีครับ
    ผมว่าจะลอกสีเก่าออกหมดเลยให้เหลือแต่เนื้อเหล็ก แล้วค่อยทำกันใหม่หมดทั้งคันเลย (ตอนนี้สีมันพองเป็นฟองอากาศเล็กๆทั้งคันเลย)

3. golfland717

golfland717 New Member Member

19
    0
    0
    ผมก็กำลังทำอยู่ครับ ข้างนอกสีเหลือง ข้างในสีชมพู ทำทั้งคันมีใบเคลมรอบคัน แต่ต้องจ่ายค่าส่วนต่าง 25,000 อู่อยู่แถวๆศรีนครินทร์ครับ พอดีเห็นเค้าทำคันอื่นแล้วงานสวยดี ก็เลยเข้าอู่นี้

4. maytees7

28
    0
    0
    ยังพอมีใครมีอู่แนะนำอีกบางไหมครับเอาแบบหมื่นกว่ามีบางไหมครับ

5. hock EG6 blue

hock EG6 blue New Member Member

146
    0
    0
    SPEED R รามอินทรา กม.8 ลองเข้าไปคุยดูที่อู่ครับ มีหลายราคาให้เลือก

6. LITLE

LITLE New Member Member

1
    0
    0
    ผมเพิ่งไปทำ รถยังอยู่ที่อู่อยู่เลย รายการที่ทำก็ ทำภายนอกเเละห้องเครื่อง (ทำเป็นสีขาว ยาลิส กระโปรงหน้าดำ)
    - ลอกสีเก่าถึงเนื้อเหล็ก
    -ปรับเเต่บอดี้ใหม่ เพราะเคยชนมาหน้า-หลัง จากสีโป๊เดิม
    -เชื่อมถังฉีก
    -เชื่อมกันชนหน้า
    -เพิ่มคานตัว T
    -อื่นๆอีก จิปะทะ
    ทั้งหมดก็ 34000
    ที่อู่ เเอคทีฟ การาจ(0818019810) จรัญฯ 13 ครับ ที่ทำที่นี้เพราะมีระบบเเละเป็นมาตราฐานดี (อู่กลาง)

7. Tom EG

Tom EG New Member Member

1,000
    3
    0
    ผมทำสีนี้เพิ่มเงิน 6500 ครับ

<<<<<<<<<<<<<<<<<<

8. maytees7

28
    0
    0
    uuuuuuuuuuuuuuppppppppppppppppp

9. HAMEE

HAMEE New Member Member

3
    0
    0
    แบงค์ ประดิษฐพงศ์กิจเจริญ งานก็ดีครับ ราคาคุยกันได้ ที่สำคัญนิสัยดี ลาดพร้าว101 ซ.โพธิ์แก้ว

10. numan_eg

numan_eg Member Member

148
    3
    18
    ในบางกรวยมีมั๊ยคับ อยากทำแถวบ้าน แล้วอู่มาสเตอร์พีซ กับอู่สามัคคี ไม่มีใครเคยไปทำเหรอคับ อยากทราบข้อมูลเผื่อเข้าไปทำ

11. nu_rookie (non Login)

nu_rookie (non Login) New Member Member

6
    0
    0
    :D ขออนุญาติแนะนำอู่สีฝีมือดีครับป๋ม ชื่ออู่ Royal Garage ครับ (อู่พี่ชายป๋มเองครับ) อยู่ซ.เสรีไทย 73 ติดกับสวนสยามจ้า....

แอบลงรูปผลงาน + สถานที่ซะหน่อยครับ.....ถ้าสนใจก็ติดต่อไปที่คุณหนุ่มหรือคุณเอื้องเค้าเลยครับ เบอร์ก็ 02-906-0540 หรือ 089-109-0088 ครับป๋ม

12. BaLL22225

BaLL22225 New Member Member

121
    2
    0
    ผมทำแถวบ้าน แต่ไม่ได้ขูดทั้งคันนะ ขูดบางชิ้น 120000 แต่อู่ก้อไม่ได้มาตราฐาน
    อะไรมากนะ แต่ใช้มา2จะ3ปีล ไม่มีสีปูดแต่อย่างใด

13. ~PP~

~PP~ New Member Member

31
    0
    0
    :eek::eek: 120000 (แสนสอง)เลยเหรอครับ......

14. 2jTec

2jTec New Member Member

132
    7
    0
    ถ้า 12,000 ขอเบอร์โทรอู่ กะ ที่อยู่ อู่ หน่อย นะคับ
    จะได้เข้าเสริมหล่อหน่อยค๊าบบ :)

ปล.แล้วตอนที่พี่ทำ รถมีผุป่าวคับ

15. nu_rookie (non Login)

nu_rookie (non Login) New Member Member

6
    0
    0
  16. lemonead

lemonead New Member Member

114
    2
    0
    น้ามาศ Mard Body ครับ เนียนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

17. TAK RACING CLUB

TAK RACING CLUB New Member Member

184
    0
    0
    สวยดี

18. aubom

aubom New Member Member

40
    3
    0
    ขอบคุณทุกๆท่านมากครับที่มาช่วยชี้ทางสว่าง...

19. @mp

@mp New Member Lady Member

4
    0
    0

แสนสองเลยหริอค่ะ :eek::eek::eek:

20. @mp

@mp New Member Lady Member

4
    0
    0

แสนสองเลยหริอค่ะ :eek::eek::eek::eek::eek::eek:

21. Ohm_peng

Ohm_peng Member Member

40
    0
    6
    ของผมเพิ่งเสร็จออกมา ยกเครื่องออก
    พ่นห้องเครื่อง ภายใน พ่นกันสนิม
    สีเป็นสีมุก กับตัดผุแผลใหญ่ประมาณ 7จุด
    แผลเล็ก ๆ เกือบ 10 จุด ลอกแผ่นเก็บเสียงออก
    พ่นแล็คเกอร์ภายในรถตัว รื้อคอนโซนออกมาพ่นสีข้างในด้วย
    ลอกสีบางจุด เคาะแล้วก็ดึงตัวถังให้ตรง ๆ ด้วย (ของเดิมหน้ามันไม่ค่อยสนิท)
    จ่ายสดไม่เกิน 30000 แต่ผมเคลมประกันเอา ช่วยเบาไปได้เยอะ

(ที่ไม่ลอกสีหมดเลยเพราะว่าสีโป้วมันไม่ได้ยุบก็เลยไม่รู้จะลอกทำไม ลอกแล้วโป้วใหม่กลัวมันยุบ แล้วก็ถ้าลอกออกหมดก็ต้องโป้วกับเข้ารูปเหมือนเดิม มันก็จะหนาเหมือนเดิมเพราะที่เค้าโป้วหนามานั่นคือรถเรามันไม่ค่อยได้รูปแล้วคับเลยต้องโป้วกับไปเหมือนเดิม)

22. numan_eg

numan_eg Member Member

148
    3
    18
    ทำอู่ไหนคับ แนะนำหน่อยคับราคาไม่แพง

23. maytees7

28
    0
    0
    ผมก็อยู่101

อยู่ตรงช่วงไหนครับไปทางสตูมนตรีหรือเปล่าครับสาดสีเดิมทังคันประมาณเท่าไรครับ

24. Ohm_peng

Ohm_peng Member Member

40
    0
    6
    ราคานี้เป็นราคาพวกกันคับ

ไปทำเองอากแพงกว่านี้แต่ก็ไม่มากคับ

D.M การาจคับ

25. Tom EG

1,000
    3
    0
    กันชนหน้า สวยดีครับ อยากได้บ้าง :D

26. winME38

winME38 New Member Member

75
    2
    0
    อยากรู้เรื่องการเคลมประกันสีอ่ะครับ

มีวิธีการยังไง ต้องเป็นประกันชั้น 1 ด้วยไหมครับ

ผมไม่ค่อยเข้าใจอ่ะ อธิบายให้ทีจ้า

27. Tom EG

1,000
    3
    0
    ต้องเปงประกันชั้น1ถึงเคลมได้ง่าย

แต่ถ้าเปง 3+ ต้องมีคู่กรณี

28. d=di

d=di New Member Member

11
    0
    1
    แนะนำนิดนึงคับว่า ถ้าตัวรถไม่ได้ เก่าผุ จนเป็นสนิมมาก ไม่จำเป็นหรือไม่ควรจะลอกสีจนถึงเนื้อเหล็กนะคับ เพราะในผิวของเหล็กจะมีสารการ์วไนน์ที่ไว้สำหรับกันสนิมพ่นมาให้จากโรงงาน ซึ่งตามอู่สีข้างนอกไม่มีสารเคมีตัวนี้แน่นอน ดังนั้นถ้าไม่พุมาก ขัดสีภายนอกให้เรียบและบางก็พอคับ

29. maytees7

28
    0
    0
  30. winME38

winME38 New Member Member

75
    2
    0
    3+ ก้ทำได้หรอครับพี่ต้อม

พุ่งนี้รถใครกวนติงชนมันๆๆๆๆ เอาคู่กรณี

แล้วเราต้องคุยไงกับประกันหรอครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้