ปรึกษาเรื่องสูตร ร้านทำ ผลลัพธ์ของการทำ Header ครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย Pug_Saba A da, 8 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pug_Saba A da

Pug_Saba A da New Member VIP

285
    14
    0
    กำลังหาข้อมูลอยู่คิดว่าทำ 4-1 หรือ 4-2-1 ดี รบกวนช่วยกันลงความเห็นด้วยครับ รวมทั้งร้านที่แนะนำที่มีประสบการณ์และราคาด้วยครับ ผมสนใจทำ header เหล็กครับ
    ไม่ทราบว่ารู้จักร้าน วิชัย Header มั้ยครับ? อยู่ในซอยแถวๆรามอินทราครับกำลังสนใจจะทำร้านนี้ครับเค้าคิดประมาณ สองพันปลายๆ

2. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ถ้ า 4 - 2 - 1 จ ะ ไ ด้ ต้ น ก ล า ง น ะ เ พ่ ผั ก

แ ต่ ถ้ า 4 - 1 จ ะ ไ ด้ ก ล า ง ป ล า ย อ่ ะ เ พ่ ผั ก

ผ ม ว่ า อ ยุ่ ที่ ว่ า เ พ่ จ ะ อ ย า ก ไ ด้ อั ต ร า เ ร่ ง

ช่ ว ง ไ ห น ม า ก ก ว่ า คั บ เ พ่ ผั ก

3. oat_28

1,150
    53
    0
    แ ต่ เ ห็ น ไ อ ดุ๊ ก ตี เ ฮ ด เ ด อ ร์ เ ล ส 4 - 2 - 1

ม า มั น บ อ ก ต้ น ดี ก ว่ า เ ดิ ม ตี จ า ก ร้ า น เ ฉ ลิ ม

4. hacker

hacker New Member Member

131
    9
    0
    อยากรู้เช่นกันครับ

ผมจะขจัดปัญหาเรื่องต้นหายตอนนี้

ถ้าผมตีเฮด แต่ผมไม่ยกแคทออก จะมีคนว่าผมบ้าไหมเนี้ย

5. Pug_Saba A da

285
    14
    0
    ไม่บ้าครับเพราะ Header JASMA ญี่ปุ่นก็มี Cat ครับ

6. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    ถ้าทำก็แนะนำ 4-2-1 ครับ เพราะรถเราใช้งานไม่ได้ลากรอบสูงๆตลอด

ส่วนเรื่องการทำอย่าเอาถูกเข้าว่า เพราะสูตรผีบอก ตีไปมั่วๆ อาจจะวิ่งไม่ได้ดีกว่าเดิม
    ไม่ได้หมายความว่าของถูกจะไม่ดีนะ ถ้าเค้ามีประสบการณ์ ความรู้ที่ดีก็ ok.

7. ผมใส่ 4-1 อยู่คับได้กลาง ถึง ปลาย ต้นอืดคับ อยากจะเอา แคทมาใส่เหมือนกัน อิอิ

8. duke_es

duke_es New Member Member

162
    22
    0
    เกียร์ Auto 4-2-1 ครับไม่ต้องสืบ ถ้าอยากได้ต้นอยู่ ถ้า 4-1 ได้ปลาย ต้นหาย แต่เหมาะสําหรับพวก Gear menual มากกว่าคับ

9. hacker

hacker New Member Member

131
    9
    0
    ผมนี่แหละครับเกียร์กระปุก แต่ตั้งแต่ยัดปลาย+กรองซิโมต้าลงไป

ต้นหายกระจายต้องถอนเกียร์ช่วยเลยละครับ แต่แค่ปลายท่อ+กรอง ปลายก็ไหลกระจัดกระจายแล้วครับ

เลยอยากหาวิธีเอาต้นกลับมา ไม่รู้จะมีได้ผลรึป่าว

10. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    แอบมาเก็บข้อมูล หุ หุ

11. ES_DRAW

ES_DRAW New Member Member

164
    15
    0
    บางมดเรชซิ่งพอได้ คับ แล้วก็ 42/1 แต่แพงมั่กๆ

12. chai_es

chai_es New Member Member

202
    13
    0
    เก็บข้อมูลคับ.................

13. civicy_art

civicy_art New Member Member

356
    23
    0
    เก็บ ข้อมูลๆๆๆๆ

14. Pug_Saba A da

285
    14
    0
    ทำที่ไหนดีอ่ะ บางมดเรซซิ่ง คิดเท่าไหร่ครับ

15. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    ทำเสร็จแล้วรายงานผลด้วยนะครับ สนใจอยากรู้ผลเหมือนกัลลลลลลลลลล

16. Tu_Ut

Tu_Ut New Member Member

303
    26
    0
    บางมดเรชซิ่งอยุ่ตรงไหนง่า พี่ผักปายทำวันไหนบอกด้วยนะ เดวไปดูด้วย อยู่แถวบ้านเลย แต่มะรุ้ร้านอยุ่ช่วงไหนอ่า...

17. Mr_CARPET

Mr_CARPET New Member Member

28
    4
    0
    อยากแรงมั่ง

18. bbb@es

bbb@es New Member Member

32
    1
    0
    4-2-1คับแต่ต้องมีพักกลางใบนึงนะคับถ้าไม่มีต้นจะหายคับร้านfigtherดอนเมืองคับลองดูคับ

19. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    ึคุณผักถ้ามาทำเฮดที่บางมดเรซซิ่ง ถ้าไปไม่ถูกโทรมา หาผมได้ครับ 0851634922 ครับ อู่เค้าอยู่แถวบ้านผมเลยเด๋วพาเข้าไป พอรุ้จักกับคนในอู่อยู่บ้าง และ อยากเข้าไปดูด้วย ครับ

20. เอ๋รังสิต

เอ๋รังสิต New Member Member

222
    10
    0
    อยากได้ต้นอีกเหมือนกาน

21. oat_28

1,150
    53
    0
    เ รื่ อ ง ค ว า ม แ ร ง ต้ อ ง บ อ ก เ พ่ ม่ อ น เ ล ย ใ ค ร แ ซ ง ไ ม่ ไ ด้ 5 5

22. tai8910

tai8910 New Member Member

51
    3
    0
    ต้องมีพักกลางครับไม่งั้นต้นหาย เคยยิงตรงจากเฮดแล้ววื่งไม่ค่อยดี ไม่ไหว ต้นหายเบาดับ รอบปลาย4000-6800โล่งดี แต่เสี่ยงดังสาดๆๆ สะใจดีครับพี่น้อง

23. Pug_Saba A da

285
    14
    0
    ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนนะครับที่ช่วยกันให้ข้อมูล

24. kachapop

kachapop New Member Member

128
    17
    0
    กำลังสนใจเหมือนกันครับอยากทราบงบประมาณครับ

25. mymothersexy

mymothersexy New Member Member

129
    7
    0
    เก็บ ๆ ๆ ๆ ข้อมูล

26. Poom0409

Poom0409 New Member Member

18
    1
    0
    อยากทำบ้างอะคับ แต่ขอทราบงบประมาณหน่อยตร้าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้