+++ใครจะติด Xenon เข้ามาดูคับ เผื่อจะเป็นประโยชน์บ้าง++

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย soda_get, 22 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    ++ พอดีอ่านเจอมาครับ ใครที่จะติด xenon เข้ามาดูด้วย ++

พอดีมีคนเข้ามาตอบให้กระจ่าง. ..ว่า

"

ถ้า Bosch จากร้าน Win มันก็ของไต้หวัน ซึ่งไม่ได้เกี่ยวอะไรกับ Bosche Germany ครับ ส่วน BoschDE ก็ไต้หวันเหมือนกัน สรุปว่า Bosch ไม่ได้ทำ HID Conversion Kit ครับ ทำแต่ OEM ส่งโรงงานรถ ซึ่งรถ Benz, BMW ก็ใช้ Ballast Hella ไม่ใช่ Bosch ซึ่ง Bosch ก็แค่ทำโคมให้ครับ แล้วก็ของร้าน Win ก็ไต้หวันหมด แต่มาทำ Sticker ว่า Made in Germany, Japan ไม่ว่าจะ FengZe, DiPa, Bosch, Tassgar. ผมเคยซื้อ Bosch ของเค้าใช้ไปใช้มา Sticker ที่ Ballast หลุด มันดันมี Sticker อีกอันข้างใต้เป็นยี่ห้อ Fengze ซึ่งตอนผมซื้อเค้าบอกว่าทำ Germany ผมเลยไปเช็คกับ Bosch Thailand สรุปแล้วได้คำตอบว่า Bosch ไม่ได้ทำ HID Conversion Kit ก็ได้แต่หวังว่ามันคงยังไม่เจ๊งในเร็ววันนี้
    "

จากคุณ นอต (coolknott) นะครับ
    [ 20 ม.ค. 51 23:37:47 ]
    ขอบคุณไว้ด้วยครับ

อีกอัน

ระวังเรื่องเคลมจากร้านข้างต้นด้วยนะครับ เพื่อนมีปัญหาเคลมไม่ได้ครับ บอกไม่รับเคลมซะงั้น ทั้งๆที่ตอนแรกบอกประกัน ปีครื่ง
    ลองดูร้านอื่นดีกว่าครับ

ถ้า อ่าน Racing Web จะเห็นว่าร้านนั้นเป็นร้านเดียวที่ Lock กระทู้ไม่ให้คนอื่น Post เพราะเคยมีปัญหากับลูกค้าและคนที่รับของเค้าไปขายแต่ไม่รับเคลมของ

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน

จากคุณ : นอต (coolknott) - [ 21 ม.ค. 51 11:22:45 ]

ปล. ข้อความข้างต้นทุกตัวอักษรเป็นการอ้างอิงมาจาก กระทู้นี้ครับ!!!!

http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=434568

2. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ขอบคุณมากเก็ต

3. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    ดีนะผมซื้อกับเพื่อนๆกันไว้ใจได้ ไปเครมมาล่ะ

4. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    ถ้ามีเพื่อน ขาย ก็ ติดต่อเพื่อนดีกว่าครับ ไม่โกหก
    ของผม ก็ซื้อ มากับ ทิด บิ๊ก ยังไม่พบปัญหา แต่ตอนนี้ ทิดบิ๊ก จะเลิกขายอยู่แล้ว
    ดูดีๆ ถามรายละเอียดดี ๆ เครม คู่หรือ เครมข้าง ก็ แล้วแต่ โดยปกติ น่าจะเครมทั้งคู่นะครับ
    บัลลาดไต้หวันซะส่วนใหญ่ละคับ ที่ขายๆกัน อิอิ

5. Hondata

Hondata Active Member Member

348
    57
    28
    ไอ้ทิดจาหันไปทำงานเต็มตัวเเล้วนะครับ

เเต่สำหรับพี่ๆที่ซื้อไปก้อยังสามารถเครมได้ตามอายุการใช้งานปรกติ

ส่วนเรื่องจะขายต่อมั้ยนั้น ถ้ามีคนสนจัยก้อได้อยู่เเต่คงต้องนัดล่วงหน้ากันซักหน่อย

6. Bird_Es

Bird_Es New Member Member

159
    15
    0
    เมื่อเดือนธันวาที่ผ่านมา รถพี่เก่งลอดช่อง บัลลาสเสียก็ยังเคลมเปลี่ยนได้ง่ายๆ ไปถึงร้านเค้าคุณwin ดูแล้วเค้าก็เปลี่ยนให้ ที่ผมมาตอบไม่ใช่ว่าจะแก้ตัวแทนร้านนะคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 มกราคม 2008
  7. tHe TW.

tHe TW. New Member Member

34
    8
    0
    พี่บิ๊กจะเลิกขายแล้วเรอะ ยังเก็บเงินไม่ครบเลยอะ !!!

8. byeby

byeby New Member Member

64
    3
    0
    ผมใช้หลอดของ hongkong อยู่ครับ โรงงานใน hongkong ทำส่ง germany เหมือนกันไม่มีปั้มยี่ห้อ คุณภาพก็ ok ใช้ได้ครับ ไม่ผิดหวัง ผมว่า ที่ขายๆ กันทั้งหมดนี่ก็คงมาจากแหล่งเดียวกันอะครับ

9. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ข อ บ คุ ณ คั บ ที่ ช่ ว ย ก ร ะ จ า ยข่าว

10. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    เก็บข้อมูล

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้