อยากถามเรื่อง spec ล้อครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย Ko_MR_ES, 21 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ko_MR_ES

Ko_MR_ES New Member Member

29
    2
    0
    พอดีตอนนี้มีเพื่อนจะขาย max ce 28 ให้ขอบ 17 ด้านหน้า 7นิ้วครึ่ง +33 หลัง 8 ครึ่ง +40 มันจะติดไหมครับ เป็นห่วงเฉพาะด้านหลังมากๆ จะเอา civic ออกมาขับบ้าง ไม่ได้ขับมันสะนาน ยังใงรบกวนเพื่อนๆช่วยตอบให้ด้วยนะครับ

2. Alert

Alert New Member Member

264
    37
    0
    หน้ามีลุ้น อยู่ที่แก้มยาง

หลังไม่น่ารอดครับนอกจากจะไม่โหลดเตี้ยมาก

ล้อคงจะยื่นออกมานอกตัวรถ

3. Ko_MR_ES

29
    2
    0
    ผมว่าผมต้องลองเอามาใส่ดูดีกว่า แต่กลัวติดจริงๆ

4. -ZERO-

-ZERO- New Member Member

142
    0
    0
    ถ้าไม่เตี้ยมากไม่น่า โดน ข้างบน

แต่ข้างในนี้ไม่รู้ จะติดรึเปล่านะครับ ถ้าด้านในติดก็ต้องลองสเปเซอออกมาอีก

ของผม ใส่ te37 หน้า 7.5 หลัง 8.5 +40 4 วง ใส่ในแอคคอดตาเพชร ก็ พอดีเลย ข้างหลังด้านใน ห่างไม่กี่มิล เกือบโดน ล้นๆเลยครับ

5. GuideEs

GuideEs New Member Member

296
    40
    0
    ตีโป่ง เอิ๊กๆๆๆๆๆ

6. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    พอหวุดหวิด ถ้าไม่เตี้ยมาก็น่าจะรอด

ว่าแต่หายไปเลยนะมรึง.....

7. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ถ้าใส่ได้รถคงดูโหดน่าดู....ลองดูครับใส่แล้วมาโชว์กันบ้างนะครับอยากเห็นๆ

8. ohmhon

ohmhon New Member Member

68
    4
    0
    หน้าเสี้ยวเลี้ยวติดซุ้ม หลังคงต้องแข็งมากๆ ละมั๊งคั๊บ...

9. Ko_MR_ES

29
    2
    0
    ยังจำได้ด้วย เดี๋ยวลองใส่ดู ถัาไม่ได้คงใส่ mr แทน

10. proudcss

proudcss New Member Member

182
    3
    0
    หน้าไม่ติด หลังติดแน่นอนครับ เพราะผมใส่ 7.5 off 33 หน้าหลัง ข้างหลังยังติดเลยครับ flex ปรับแข็งสุด

11. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    น่ า จ ะ ติ ด น ะ คั บ เ พ ร า ะ ห น้ า มั น ก ว้ า ง ไ ป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้