แบบสติกเกอร์ครับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย underline, 5 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. underline

underline New Member Member

152
    2
    0
    แบบสติกเกอร์ ลองดูครับไม่ทราบใช้การได้ป่าว

2. ViciOus

ViciOus New Member Member

14
    0
    0
    สวยดีครับ ทำไงถึงได้มั่งครับ อิอิ

3. Realz

Realz New Member Member

113
    2
    0
    มาปั๊มดิครับ โทบอกผมก่อน จะไปตัดมาให้ เห็นบอกจะมาปั๊ม ม่ายมาอะ

4. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    สวยครับรีบๆติดกันน๋อเจอกานก็ทักทายกานนะคราบบ....

5. chinnomoto_dx

chinnomoto_dx New Member Member

68
    0
    0
    555+
    สวยๆๆๆๆๆๆๆ
    555+
    ใครลอกแบบให้อ่า ก็อต
    คนลอกลายไปให้คงหน้าตาดีน่าดูเลยเนอะ
    ถึงลอกแบบแล้วเอาไปตัดได้สวยขนาดนี้
    55555+++++

6. underline

underline New Member Member

152
    2
    0
    อีกแล้วน่ะพี่เรา มาแบบนี้ตามเคย

7. ViciOus

ViciOus New Member Member

14
    0
    0
    ต้องของโทษจริงๆครับ แม็ค ทีแรกนึกว่าช่างจะทำรถเสร็จเย็นวันศุกร์ โทรไปอีกที พี่แกบอกต้องให้ช่างไฟมาเดินเช้าวันเสาร์ กร่อยเลย !!! ผมอยากไปมากๆ อยากไปคุยกับพี่ๆ เพราะผมไม่รู้เรื่องรถเลย ตอนนี้เริ่มรู้สึกว่าเป็นปัญหามากๆ กับการขับรถเก่าแต่ ทำอะไรไม่เป็นเลย

วันเสาร์ (5ม.ค.) หลังจากผมเอารถออกจากอู่มาวันเสาร์ จะพาพี่ไปซื้อของปรากฎไฟเลี้ยวไม่ติด ต้องวิ่งกลับไปอู่เสียเวลาอีก

วันอาทิตย์ (6 ม.ค.) ผมก็ดันทะลึ่งบ้านอยู่ลาดพร้าว ขับไปเที่ยวนู้น วัดเจดีย์หอย ปทุมธานี ไปถึงพอขากลับจะสตาร์ท เงียบกริบไม่มีเสียงใดๆเกิดขึ้น ผมหน้าเสียโทรหาพ่อ พ่อบอกว่า ให้ดูสายไฟตรงไดสตาร์ท แต่ปัญหาคือ ผมไม่รู้ว่าอะไรคือ ไดสตาร์ท มันน่านัก หึ่มๆ มีพลเมืองดีมาช่วยพาไปเรียกช่างมาทำ พอขับกลับมาสักพักผมก็ไปแวะทานเข้าว จอดรถดึงเบรกมือไว้ ทีนี้พอออกจากร้าน ลืมปลดเบรกมือลง ขับไปก็ โง่อีกไม่รู้เรื่องว่ารถมันอืดๆ ขึ้น ก็ขับไปเรื่อย เร็วอีกตะหาก เจออาการ เข้าเกียร์ 4 ไม่ได้ก่อนเลยครับ ผมต้องขับ 3 ลากยาวๆแล้วไป 5 สักพักนึงมารู้อีกทีว่าไม่ได้ ปลดเบรกมือลง (นานมากกว่าจะรู้สึก ขับไปไกลโคดๆ) ผมคิดในใจแล้ว มีเฮ งานนี้เบรกไปแน่ แต่ดีที่ว่าวิ่งมาจะถึงบ้านครับ มาติดไฟแดง พอไฟเขียวออกตัว ประมาณ 5 เมตร ล้อล็อค รถข้างหลังเบรกกันชนตูดกันไป (ไม่โดนผมซะงั้น) กลางแยกไฟแดงเลย (อายมากมายทำไรไม่เป็น) มูลนิธิมาช่วยกันนำรถเข้าข้างทางได้ ก็รอพ่อ เอาหัวตะปูยัดลงแป๊บน้ำมันเบรกขับไปที่อู่ เฮ้อ !!!!

ที่รายมายาวนี่จะบอกว่า ถ้าผมไม่ติดปัญหาอะไร ผมไปแน่ๆ ครับ มิตติ้งแต่ไม่กล้ารับปาก กลัวรถมันงอแง อีก ฮึ่มๆ

8. THUNYAWAT

THUNYAWAT New Member Member

16
    0
    0
    โหๆๆ อ่านมานี่ อาการของ คุณViciOus น่าเป็นห่วงนะนี่ แต่...ไม่เป็นไร ค่อยๆทำความเข้าใจมันไปละกันรถเก่าแต่คนใหม่เสมอใช่มั๊ย ฮ่าๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้