Ecar 4G15 หัวฉีด เติมแก๊สโซฮอล 95 ได้เปล่าคับ

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย MEVO_767, 20 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MEVO_767

MEVO_767 New Member Member

2
    0
    0
    Ecar 4G15 หัวฉีด เติมแก๊สโซฮอล 95 ได้เปล่าคับ รบกวนเพื่อนเพื่อน พี่พี่ หน่อยคับ
    ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ:)

2. NeoVIP

NeoVIP New Member Member

380
    2
    0
    ได้คับ ใช้มานานแว้ว :)

3. ชา

ชา New Member Member

2
    0
    0
    เติมแก๊สโซฮอล 91 ก็ได้ครับ

4. artpitman

artpitman New Member Member

9
    0
    0
    ลองดูครับ

รถที่สามารถใช้แก๊สโซฮอลล์ได้____
    http://www.doeb.go.th/knowledge/car_gasohol_m.htm

5. giokae

giokae New Member Member

378
    6
    0
    ได้เติมเมื่อเช้า .................

6. อาลูโตะ

อาลูโตะ Member Moderator

304
    7
    18
    รถทุกคันในเมืองไทยที่เป็นเครื่องยนต์เบนซิน ไม่ว่าเก่าหรือใหม่เติมได้ครับ และต้องเติมในออกเทนที่เท่ากันหรือมากกว่า
    ถ้ารู้ว่ารถมีอาการสะดุดให้ตั้งไฟใหม่ และตรวจดูกรองเบนซินและที่น้ำมันครับ และควรเติมในสถานีบริการที่มีชื่อเสียงนะครับ
    เครื่องจะได้ไม่พัง เช่น บางจากและปตท.ครับ ห้ามเดิมร้านใต้ต้นมะขามเทศนะครับพังมาไม่มีใครรับผิดชอบครับ

7. Dragonx

Dragonx New Member Member

23
    1
    0
    ของผม 4 g91 เติมไม่ได้แหะ เติมแล้วเครื่องกระตุก ยังหาคนตั้งไฟไม่ได้เลย เลยต้องเติม 91 ต่อไป

8. evo2

evo2 New Member Member

139
    1
    0
    เติมได้เลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้