ใครใส่โช๊ค dc5 กับ es บ้างครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย GU GANG GODS, 21 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GU GANG GODS

GU GANG GODS New Member Member

147
    4
    0
    อยากถามถึง feeling ในการขับหน่อยครับว่าเป็นไงแล้วมีวิธีดูของที่ซื้อมือ 2 ยังไงครับตามนั้น ขอบคุณครับ :):):)

2. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    Feeling เท่าที่เคยสัมผัสมา ก็หนึบ ๆ ดีครับ ไม่แข็งมาก เข้าโค้งดีเลยครับ ส

ส่วนวิธีดูของมือ 2 นั้น ผมก็ดูเป็นแค่ภายนอกนะครับ เอาแค่ไม่รั่วไม่ซึม แกนไม่เป็นรอย ก็ ok แล้ว ส่วนรายละเอียดที่ต้องดูมากกว่านี้ เดี๋ยวรอท่านอื่นมาตอบนะครับ ไปละ......

3. pae2001

pae2001 New Member Member

23
    1
    0

ลองจับแกนโช้คดูครับ แล้วโยกดูครับว่ามันเคลื่อนได้รึเปล่า (ดึงเข้าหาตัว แล้วดันออก)

ถ้าโยกได้แปลว่าอาจจะมีเสียงได้ ลองดูครับ ส่วนสภาพภายนอกก็ตามข้างบนเลยครับ:D

4. yoosabai

yoosabai New Member Member

163
    14
    0
    Feeling เนี่ยผมขอเทียบกับ โช๊คเดิมๆ04-05+H&R นะ DC5 จะแข็งกว่านิดหน่อย แต่หนึบกว่ากันเยอะพอสมควรนะ

ผมเองก็ซื้อมือสองมาเหมือนกัน ถ้าเค้าใส่อยู่กับสปิงก็อาจจะดูได้แต่ภายนอกอ่ะครับ ไม่รั่ว ไม่ซึม แกนไม่เป็นรอย ก็โอเคแล้วครับ อ้อ อีกนิดนึงครับลองดูทีกระบอกโช๊คด้วยก็ดีนะครับ ถ้าเป็นของ Type R มันจะมี ปั๊มไว้ว่า Type R ครับ :):)

5. กะตั่ย

กะตั่ย New Member Lady Member

199
    25
    0
    หนึบ ๆ แบบ ตุ๊ก แก ตัว โต ๆ ๆ ๆ

6. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ถ้ า ดู แ บ บ ส ภ า พ ไ ม่ ไ ด้ ถ อ ด ส ป ริ ง

จ ะ ดู ย า ก ก ว่ า ถ อ ด ส ป ริ ง คั บ เ พ ร า ะ

ไ ม่ รู้ ว่ า โ ช๊ ค รั่ ว ห รื อ เ ป ล่ า คั บ

7. Alert

Alert New Member Member

264
    37
    0
    ของมือ 2 อยู่ที่ความไว้ใจกันระหว่างคนซื้อขายด้วยครับ

ไม่ใช่สภาพ+ราคาอย่างเดียว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้