ขอคำปรึกษาทีครับเรื่องเครื่อง4age ทีครับ

การสนทนาใน 'AE86ers' เริ่มโดย oatzaa, 20 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oatzaa

oatzaa New Member Member

136
    0
    0
    เอา4aไปวางกะke35อะครับ ทีแรกไม่ได้ติดแอร์ เครื่องก็วิ่งดี แต่พอไปติดแอร์เปิดแอร์แล้ว
    รอบตกอะครับวิ่งแล้วกะตุกๆเร่งไม่ขึ้นเลยอะครับ มันมีข้อผิดพลาดอะไรหรือป่าวครับ
    ขอคำแนะนำทีครับ

2. GDMN

GDMN New Member Moderator

602
    1
    0
    ก็คงมาจากติดแอร์แหละครับ ตอนนี้คงแนะนำให้ไปปรึกษาช่างคนที่ทำแอร์ให้เราก่อนครับว่ามีอะไรผิดพลาดครับ น่าจะยังอยู่ในช่วงรับประกัน

3. Tee+

Tee+ New Member Member

134
    0
    0
    เครื่อง 4ag ต้องใช้คอมเบอร13ไม่ฉุดแรงเครื่อง ลองก้มดูว่าได้คอมเบอรอะไรยิ่งเบอรเยอะแอร์ยิ่งเย็นยิ่งฉุดแรงเครื่อง

4. oatzaa

oatzaa New Member Member

136
    0
    0
    มีวิธีแก้มัยอะครับ

มันฉุดแล้วจะแก้ยังไงครับ แก้ที่เครื่องหรือว่าไปแก้ที่คอมดีอะครับ
    แก้เปลี่ยนคอมคงหลายตังเลย - -

5. pecx86

pecx86 New Member Member

60
    0
    0
    เชค สาย ลม ด้วยนะครับ

6. ป้อ

ป้อ New Member Member

75
    3
    0
    รองดู ที่ เวคคัมแอร์ (ตัวตัดอากาศแอร์ ด้านล้าง) มันอาจจะเสียหรือ อากาศน้อยไปปรับให้แรงขึ้ง(ถ้ามีทีปรับ) เวคคัม ตันนี้ จะช่วยให้ รอบรถไม่ตก ตอนเราเปิดแอร์ แล้วช่วยตอนแอร์มันสวิง ถ้าเสีย ไปหาซื้อตามร้านของเก่า ราคาก้อไม่น่าเกิน 200 บาท หาตัวที่มีปรับระดับได้ แต่ตัวที่ผมใช้เปนแบบพลาสติก ใช้ไขควง ขัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้