ช่วยตอบหน่อยคะ

การสนทนาใน 'Club A31' เริ่มโดย nunez, 15 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nunez

nunez Guest

0
    0
    0
    สงสัยว่าเป็นอะไร พอสต๊าทรถแล้ว สัญลักษณ์ไฟแบ๊ตขึ้นอะ ไฟข้างๆด้วย

ไม่รู้ว่าเป็นอะไร จะเอาไปให้ช่างเช็ค กลัวว่าแบ๊ตมันจะไม่ดีหรือว่ายังไง

กลัวว่าขับๆไปแล้วมันจะเป็นปัญหาอะไรรึป่าว

ช่วยเข้ามาตอบด้วยนะคะ พอดีเราไม่ค่อยรู้เรื่องรถเลยอะ

2. chai555

chai555 Guest

0
    0
    0
    สงสัยไดนาโม ไม่ชาร์ทนะ ให้ร้านดูดีกว่า ขับๆไปไฟในแบตจะหมดได้จ๊ะ

3. Azura1

Azura1 New Member Member

29
    1
    0
    อาการเป็นยังไงนะครับ
    เป็นแบบนี้รึป่าว
    บิดกุญแจมาตำแหน่ง ON แล้วไฟหน้าปัทม์ โชว์หวมด พอบิดสตาร์ทแล้วไฟที่โชว์ดับ
    หรือพอสตาร์ทติดแล้วไฟหน้าปัทม์ ไม่ยอมดับครับ

ถ้าเป็นอย่างแรก ก็ปรกตินะ เหมือพอบิดกุญแจออน แล้ว ไฟหน้าปัทม์ แสดงสถานะแสตนบายมันโชว์
    แล้วพอสตาร์ทรถก็ดับไป โชว์เฉพาะไฟที่กล่องมันส่งสัญญาณมาว่ามีปัญหา

4. cj313

cj313 New Member Member

2
    0
    0
    หากเครื่องติดแล้ว ไฟ Battery โชว์ หมายความว่า ไดชาท์ ของรถมีปัญหา หากฝืนขับต่อไปรถจะใช้ไฟจาก Battery จนหมด

วิธีการตรวจสอบว่าไดชาท์เสียหรือเปล่า ให้ติดเครื่องแล้วถอดขั้ว+ ของ Battery ออกถ้ารถดับก็หมายความว่าไดชาท์เสียจริงๆ ลองดู

5. shadow_grive

shadow_grive New Member Member

1
    0
    0
    แอบมาอยู่นี่เอง กลับบ้านได้แล้วคับ

6. mamamusab

mamamusab New Member Member

146
    5
    0
    เรื่องไฟจากไดชาร์จ หรือ แบตเตอรี่นี่เรื่องใหญ่เลยนะคั๊บ
    รีบ ๆ เข้าไปเช็คที่ร้านไดนาโมซะ
    ก่อนที่จะต้องลากรถเข้าอู่ จะเสียตังค์เยอะ
    สงสัยอะไรโทรมาถามกันได้
    0817729909

7. nunez

nunez Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณคะ ที่มาช่วยตอบ

ตอนนี้ไฟไม่ขึ้นแล้วอะ
    พ่อยึดไปซิ่งแล้ว
    ไว้ได้ใช้ตอนเปิดเทอมเมื่อไหร่จะลองเอาไปเช็คดูคะ

8. อิบครับ

อิบครับ New Member Member

6
    0
    0
    รักน่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้