ถามเรื่องสปริง b11 หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย panu_832, 21 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. panu_832

panu_832 New Member Member

16
    2
    0
    คือว่าผมได้เปลี่ยนโช๊คใหม่เป็นของคายาบ้า ตรงรุ่นเลย กับเปลี่ยนสปริงใหม่ตรงรุ่นเหมือนกัน ฉะเพระคู่หน้านะครับ ปัญหามีว่าพอเปลี่ยนแล้วข้างหน้าทำไหมมันสูงโด่งกว่าข้างหลังเยอะจังคับ แต่ข้างหลังนะผมว่าสวยแล้ว แต่ข้างหน้าไม่รู้จะทำไงให้เท่ากับข้างหลังดีครับ หรือว่าจะตัดสปิงดีอะครับ ที่เปลี่ยนโช๊คกับสปริงใหม่เพราะว่าโช๊คมันเสียแล้วครับ ส่วนสปิงเจ้าของเดิมเขาโหลดมาตำเกินไปครับผมซื้อรถต่อมาจากคุณเอก ที่เป็นดีเจนะครับ ผมจะใส่เป็นยาง 205/50/16 อะครับ มันจะได้นิ่ม ๆ นิดนึง ตอนนี้ใส่เป็น 205/45/16 อยู่อะครับ มันกระดางมากไป แล้วผมจะทำให้หน้าเท่ากับหลังทำไงดีอะครับเพื่อน ๆ ช่วยคิดทีคราบ

2. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    ผมอัพให้แล้วนะครับ พี่น้อง b11 มาช่วยตอบด่วนเลยคร๊าบ

3. panu_832

panu_832 New Member Member

16
    2
    0
    อัพ ตอบผมหน่อยคราบ

4. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ใส่ยางเพิ่มมาเป็น 50 แล้ว ระยะห่างมันจะลดลงนะครับ
    ยังไงลองเปลี่ยนยางดูก่อนมั้ยครับ ถ้าอยากให้สวยๆ ลองใส่ยางหลังเป็น 55 ดูด้วย จะได้ท้ายโด่งอีกนิด

ไม่อยากให้ตัดสปริงครับ เด๋วมันมีผลกับการทรงตัว

5. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ถ้าจะตัดสปริงแนะนำทำเป้นโช๊คสตรัทไปเลยดีกว่าครับ (ความเห็นส่วนตัวนะครับ)
    หรือไม่ก้ใช้การบีบอัดสปริงเอาแต่เดี๋ยวนี้หาร้านทำยากแล้วครับ ใช้เวลานาน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้