3S -FE ขับหลัง

การสนทนาใน '3S Club' เริ่มโดย Kannn, 17 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kannn

Kannn Guest

0
    0
    0
    อยากทราบว่ามีใครใช้เครื่องตัวนี้อยู่บ้างอยากทราบว่าเครื่องมีจุดด้อยตรงไหนบ้าง และอะไหล่ต่างๆทั้งในและนอกเครื่องสามารถใช้กับตัว 3Sขับหน้าได้หรือไม่ครับบบบ.......

2. อะไหล่ทั้งภายนอกภายใน ใช้แทนได้หมดครับ ยกเว้น ท่อไอดี (มันกลับด้านกัน)

ข้อเสียก็หลายอย่างครับ เช่น

น้ำมันเครื่องน้อย (แค่ 2.9 ลิตร) หากวิ่งเร็วอัดหนัก ต้องดูความร้อนด้วย มันออกแบบมาสำหรับเมืองหนาว

วางเครื่องต้องทำหม้อน้ำเผื่อด้วยให้ระบายดีๆรับรองเอาอยู่

หัวเทียนแพงมาก สี่หัว สองพันบาท(เขี้ยวคู่ แบบที่ใช้กับรถรุ่นไหม่ๆ)แต่ใช้หลายปีกว่าจะได้เปลี่ยน พอจะเปลี่ยนก็เสียดายเพราะมันยังขาวจั๊ว

ยางตีนวาวล์เสื่อมไว ถ้าใช้แก๊สโซฮอลล์ ประมาณว่า สามสี่ปีก็คงต้องเปลี่ยนถ้าต้องการความสมบูรณ์สุดๆ

แรงพอตัวแต่ไม่เร้าใจเหมือนจีอี หรือ เกียร์ ธรรมดา (มันมีแต่เกียร์ออโต้)

ลองหารายละเอียดดูใน nalamclub เคยลงรายละเอียดไว้ให้ครับ

3. ซาเบีย

ซาเบีย New Member Member

34
    0
    0
    พี่3sหน้าแหลมๆอยู่ในหน้าแหลมคลับป่ะครับ ผมขอเบอร์หน่อยได้ป่ะพี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้