*** ตัวเต็ง Souped UP ปีนี้ครับ ***

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย GAP_B11, 15 พฤศจิกายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    ตัวเต็ง Souped UP ปีนี้ ลองมาดูกัน ( นั่งนึกเล่นๆ ไม่มีไรทำ ก่อนนอน )

คือรถวิ่ง 8 ตอนนี้ เท่าที่จำได้ 3 คัน ( มั้งครับ )

R -100

R -32 Speed - D

S14 - Signal ( yellow ) ​

3 คันแรก นี่ 8 แน่ๆ เห็นๆ

ต่อมานี้ก้อเป็น รถที่น่าจับตามอง ปีนี้ อ่ะครับ ( เยอะไปหน่อยรึป่าวไม่รู้ )

200 SX SpaceFrame Ya service ( มารชมพู ช่างญา 1UZ จะลง 8 มะครับ )

R-32 คุณ Poppy ( อันนี้ ลง 8 หรือยังจำไม่ได้ )

Colt ลาย Singha สีขาว ( ที่ 4 ปีที่แล้ว )

Supra Monza SpaceFrame ( ก้อน่าจะ 8 อีกอ่ะ วันนั้นกดไม่เต็มยัง 9 เลย )

EVO3 พี่อ็อฟ ( พี่อ๊อฟ ลดน้ำหนักแล้วด้วย )

Vigo SpaceFrame ( 2JZ อันนี้ไม่รู้ข้อมูล อิอิ)

EVO7 คุณ ทรงพล ( ปีที่แล้ว ที่ 2 นะ อย่าลืมกัน )

RX-7 น้า อ๊อด ( ไปไหนนะ แอบเชียร์อยู่ )

EVO 3 ECU Shop เชียงไหม่ ( ปีที่แล้วที่ 10 ทำเล่นไป ปีนี้ ได้ยาง Hoosier ซะด้วย )

E30 SpaceFrame คุณ เอ๋ สุกิจ ( หายไปไหนไม่รุ รอดูนะครับ )

R - 32 คุณ อาร์ท มหาคุณ ( ที่8 ปีที่แล้ว )

Corolla SpaceFrame ( ปิ่นเกล้าเซอวิส ที่ 9 ปีที่แล้ว )

R-32 อ.เต้ย ( 2J ขับ 4 วิ่งอยู่เท่าไหร่ไม่รู้ จำไม่ได้ )

S13 Face Off S14 ( สีชมพู อู่ NOI 11 ล่าสุดลง 9 ไปซะแล้ว )

KE30 ช่างโก้ ( ปีนี้ขอไห้เกียร์ไม่พังนะครับ )

น้าน้อย Chevy ( ก้อ น่ากลัว NA วิ่ง 10 )

พอและ คิดออกแค่นี้ครับ คัยคิดออกมากว่านี้ ลองเพิ่มดูนะครับ อิ อิ

2. dome2dome

dome2dome New Member Member

105
    2
    0
    ยังมีอีก......เดี๋ยววันจริงโผล่มาอีกเพียบ

3. ไอ้ชอบส่วนตัวน่ะไม่แปลกหรอกว่ะแต่เชียร์กันทุกกะทู้เนี่ยน่าเบื่อจังเลยไม่มีใครพุดถึงก็ตั้งกะทู้แนวๆนั้นแล้วก็บอกช่างญาเจ๋งยังงั้นดียังงี้
    ถ้าไม่เชื่อลองใช้ คนหาดูซิคับแล้วเติมชื่อเจ้าของกะทู้เข้าไปจะเจอกะทู้ช่างญาอื้อเลย เลี่ยนๆๆๆๆๆว่ะ

4. addy_psycho

addy_psycho New Member Member

169
    5
    0
    รักใครก็เชียร์คนนั้น...รักมากก็เชียร์มากๆๆๆ...หุหุหุ

5. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    อืมม คุณเอ๋ ลาดพร้าว42 ปีนี้เปลี่ยนรถนะคับ.................เป็น..........ซูปร้า

น้าน้อย Chevy วันนั้นมาซ้อม วิ่งขำขำ ออกมา 10.5...........!!!

มีกระบะขนส้มอีกคันนึงด้วยนะ

6. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    COLT ก็วิ่ง8 นะครับ

7. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    เชียร์กันตามอัธยาศัย

8. torevo3

torevo3 New Member Member

245
    16
    0
    .......รักใครชอบใครก็เชียร์กันไปครับ:D

9. sumoo

sumoo New Member Member

33
    0
    0
    ซุ่มเพียบงานนี้

10. GAP_B11

6,314
    95
    48

หรอ คุณดู กระทู้นี้ ดีๆ สิ ผมไปเชีย คัย ตอนไหนวะ ก้อเชีย ทุกคันอ่ะ

ชื่อรถที่เด่นๆ ไม่ไช่ 3 คันแรกหรอครับ ( ส่วนตัวผมเชียร์หมดทุกคัน )

เพราะปีนี้ รถที่ผมเชียร์ ไม่มีคู่แข่ง เป็นการแข่งกับตัวเองมากกว่า ครับ

แล้ว มีอีกตั้งหลาย คน ที่ผมกล่าวถึง ผมไม่ได้ตั้งกระทู้ เพื่อ เชียร์ คน คนเดียวนะครับ

ทำไม ไม่ไปด่าคนที่ตั้งกะทู้ เชีย R-32 Speed - D ละครับ ( ผมก้อเชียร์ ครับ ชอบมากๆ )

เค้าตั้งกระทู้ ขึ้นมาเผื่อ เชียร์ คน คนเดียวเลยนะ ( ไม่ไปว่าเค้าล่ะครับ )

( ทีอย่างงั้นไม่ไปด่า พอผมมาตั้ง ไห้ได้ดูว่ามีรถ หลายๆ คันที่น่ากลัว เสือกมาด่า )

...........................................................................................................................................

ผมไปตั้งกระทู้ ว่าช่างญา เจ๋งตอนไหนวะ ก้อคนธรรมดา เหมือนกันเนี่ยแหละ

แค่มึงทำแบบเค้าไม่ได้แค่นั้นเอง

( มึงจะแก่ หรือเด็กกว่ากูไม่รู้นะ แต่มาตอบกระทู้แบบนี้ ก้อเหมือนคนไม่มีการศึกษาแหละ )

06 - 545 - 6718 แก๊ปครับ ------- มีปัญหามากนักก้อโทรมา แล้ว อีกอย่าง ถ้าคุณไม่ไช่ คึนในเวปนี้

คุณ ก้อไม่มีทางรู้หรอก ว่า ผมตั้งกระทู้แบบนี้เยอะหรือยัง

เพราะ ฉะนั้น การที่คุณ ไม่ล็อกอิน หมายความว่า จะเข้ามาเพื่อ ด่าๆๆๆ อย่างเดียว ถูกมั๊ย

11. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    หุหุนึกว่าลืมกระบะนรกไปแล้ว .. รอลุ้นครับ กับกระบะขนส้มนรก ซุ่มมาทั้งปี ลุ้นอยู่เหมือนกันว่าจะเสร็จทันไหม :D

12. ruch52

ruch52 New Member Member

40
    2
    0
    ลง 8 แล้วเหมือนกัน นะครับ

ปีนี้ สนุกแน่ครับ

13. DEAW SIGNAL*

DEAW SIGNAL* New Member VIP

421
    54
    0
    ใจเย็นครับ แก๊บ มันเป็นธรรมดาของทุกกีฬา เหมือน แฟนแมนยู ก้อชอบ ด่าแฟนหงส์ แฟนหงส์ก้อชอบด่า แฟนผี ถ้าออกมาแบบนี้มันก้อดูออกครับว่าใครมีมารยาท ที่ผู้หลักผู้ใหญ่ เคยสอนมาป่าว
    ยังไงก้อใจเย็นครับ เด๋วก้อเข้าตัวเค้าเอง

14. ruch52

ruch52 New Member Member

40
    2
    0

ลืมบอกไป ผมเชียร์คันนี้อีกคันครับ กระบะ พันม้า เกียร์ออโต้ เอิ๊กๆๆๆ

15. NutZ

NutZ New Member Moderator VIP

266
    15
    0
    ไส้ใน 3.4 เป่าคับ กระบะคันนี้ อยากเห็นมากๆ

16. always

always New Member Member

2
    0
    0
    ชอบครับกระบะนรกแรงดีอีกต่างหาก ขอให้ได้เลขตัว9นะครับ

17. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    เชียร์ วีโก้ สเปกเฟรม ที่ระบบส่งกําลังเเบบ air shift 5 speed ชอบเจงๆระบบ air shift

18. กระบะส้มที่ว่ากันเนี้ย ใช่กระบะสีส้มสะท้อนแสง ที่ไปซ้อมเมื่อศุกร์ที่ผ่านมาหรือป่าวอ่ะ

19. RUN~EASY

RUN~EASY New Member VIP

10
    0
    0
    เจ้าของรถเป็นเจ้าของไร่ส้มมั้งครับ ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัย:D :D :D

20. จิงๆป่ะเนี้ย แต่ถ้าจิงก้อสุดติ่งจิงๆนะ

21. #KAENG F.D.L.#

#KAENG F.D.L.# New Member Member

148
    3
    0
    1-10 ปีนี้หน้าจะเลขตัวเดียวหมดนะ อย่างน้อยๆที่ 10เนียต้องมีเวลา 9.8ให้เห็นเเน่น

22. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    :D :D :D ถูกต้องครับ :D :D :D

23. JZA80DriftDancer

JZA80DriftDancer New Member VIP Privilege

1,029
    53
    0
    Speed D Go Win no 1 Speed D Speed D Speed D Speed D Speed D:D

24. #KAENG F.D.L.#

#KAENG F.D.L.# New Member Member

148
    3
    0

:mad: ออกนอกหน้าไปนิดนะครับ อิอิ ล้อเล่น:D

25. กุ๊

กุ๊ New Member Member

626
    12
    0
    คุณมีปัญหาอารายมากป่าวกับกระทู้น้องผม คุณจะเชียใครก็เรื่องของคุณ แล้วกระทู้นี่ไม่เหนจะเชียใครซะหน่อย พูดแค่ว่ามีใครเจ๋งก็เท่านั้น ผมล่ะเกลียดพวกเก่งแต่ปากจิงๆ มีปัญหาอารายก็โทรหาไอแก๊ปนะถ้าโทรหามันเราคงได้เจอกันเพราะผมเจอมันทุกวันเรียนถาบันเดียวกัน ถ้าคุณไม่ดีแต่ปากหรือเข้าใจผิดอารายก็โทรมานะ โทรหาไอแก๊ปไม่ติดเบอผมก็อยู่ข้างๆนี่แหละโทรเอานะ

26. GAP_B11

6,314
    95
    48
    สวนส้ม สุรชัย .......... อิอิ แอบเชียร์ ๆ ( ไม่รู้ว่า สวน เดียวกันหรือป่าว )

ปล . กะบะสีส้มที่พูดถึงกัน ไช่ อีซุซุปร้า หรือป่าวครับ

27. man200sx

506
    56
    0
    คงจะมีอยู่คันเดียวแหละครับ ไอ้กระบะนรก :D :D :D ช่วยส่งแรงใจเชียร์ด้วยนะครับ รอลุ้นอยู่ว่าจะวิ่งทันไหม :(

28. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0

ใจเย็นๆ สงสัยเค้าจะว่างมากน่ะแก๊บ

ผมว่า.................ปีนี้ รถวิ่ง 9 อาจจะโน่นล่ะมั้ง อันดับ 6-7 โน่น

เผลอๆ แย่กว่า 9.5 อาจจะ ไม่ติด 10 อันดับก็ได้

ท่านที่ชอบ Air Shift ไม่ต้องกลัวครับ

มีจะครบ 10 คันแล้วมั้งเนี่ย

:D

29. GAP_B11

6,314
    95
    48
    ครับผม

ปล. ทำสีส้ม หรอครับ แรกๆ สี บลอนส์ นี่ครับ

อยากจะเอา ต่างประเทศ หลายๆ ประเทศ มานั่งดูจิงๆ

มันภูมิใจนะ ที่คนไทย ทำได้อย่างงี้

30. man200sx

506
    56
    0
    ไม่ได้เปลี่ยนสีครับ ยังคงเป็นสีเดิม ที่เปลี่ยนแปลงคร่าวๆ มี " กระดองไฟเบอร์ " :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้