ขอความรู้พี่ๆในคลับด้วยครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย eed_cr, 19 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. eed_cr

eed_cr New Member Member

22
    0
    0
    เพื่อนผม แนะนำให้เอาเกียร์ 5 ของไทเกอร์ D4D ใส่ไมตี้ มันบอกว่าจะประหยัดเวลาวิ่งทางไกล
    จึงขอสอบถามพี่ๆว่า มันใส่ได้ไหมครับ แล้วประหยัดจริงหรือปล่าว (ขอบคุณมากครับ)
    อี๊ด

2. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    รอเซียนนะกาบ

3. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    อันนี้ไม่แน่ใจว่า เกียร์ของไทเกอร์ D4D จะใส่พอดี หรือต้องแปลงอะไรเพิ่มอีกเปล่า

เปลี่ยนเฟืองเกียร์ 5 รอบปลายในความเร็วที่เท่ากันกับเกียร์เดิม เกียร์ที่ทำมาแล้วจะ

ประหยัดน้ำมันกว่าครับ เนื่องจากเฟืองจะใหญ่กว่า เครื่องจึงทำงานน้องลงในรอบปลาย

ถ้าจะให้เห็นผมอีกวิธีหนึ่ง ก็ไล่เฟืองท้ายใหม่ครับ ไม่รู้ว่าที่ใช้อยู่เป็นเฟืองเบอร์อะไรครับ

ถ้าเป็น 10/43 ( 4.3 ) ลองหา 10/41 ( 4.1 ) ลองดูนะครับ แล้วแต่ชอบ

4. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    ถ้าเดิมๆ 10/41 ผมเคยลองใส่มันลากไม่ออกครับแต่ประหยัดจริงครับ ถ้าเน้นประหยัดได้เลยครับ 10/41
    แต่ถ้าเซ็ตโบ 10/41 เนียลเลยครับไหลๆเครื่องไม่เหนื่อยครับ
    เฟืองเีกียร์ ไทเก้อ เคยลองถามแถวเชียงกงประทุมวัน ประมาณ 3000 ครับ
    เปลี่ยนให้เสร็จสรรพครับแต่ถามมานานแล้วเหมือนกันครับ ลองรอท่านอื่นมาให้ความเห็นด้วยครับ

5. eed_cr

eed_cr New Member Member

22
    0
    0
    ขอบคุณ ทุกท่านครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้