สงสัย EVO vs. 2JZ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Chris..., 18 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chris...

Chris... New Member Member

12
    0
    0
    รถผม EVO6 กล่อง group N เดิมๆ พอจะสู้กับ Cef วาง 2เจ โบ เดิมๆ ออโต้ ได้มั้ยคับ
    ศึกนี้ ศึกแห่งศักดิ์ศรี จะซัดกันสิ้นเดือน แข่งกันมาตั้งแต่อายุ 14 ไม่เคยแพ้เค้าเลย แต่คราวนี้ไม่มั่นใจยังไงก็ไม่รู้ ขอความเห็นเพื่อนๆก่อนดีกว่า ไหวมั้ย ระยะทาง1โลขึ้นไป อ้อ บูส บาร์นึง โบเดิม คับ
    ถ้าสู้ไม่ได้จะหมกอะไรดีคับ

2. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0
    ผมว่า 1กิโล คงจะสู้เจลำบากครับ 123เรากินแน่พอขึ้นเกียร์4เมื่อไรเตรียมโดนช้อนยาวครับ เดี๋ยวรอกุนซือมาตอบอีกทีครับ
    ปล.เออแต่ 2 เจ ออโต้ไม่แน่ๆครับ สู่สีครับ ผมว่าอีโวน่ะ:cool:

3. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    เหนื่อยเอาเรื่องนะพี่โอ๋ ทางยาวเหลือเกิน

4. BOY-SUPRA

BOY-SUPRA New Member Privilege

83
    0
    0
    เอาใจช่วยคับ ผมว่าสูสี กว่า J ออโต้จะมา Evo ก็ไปไกลแล้ว ... :D

ปล . ความเห็นส่วนตัวนะคับ แต่ไงผู้ชนะมีเพียงหนึ่งเดียวขอให้เป็น Evo อิอิ

5. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    ต้องขอรายละเอียดตัวเซฟิโร่ว่าบูสท์เท่าไหร่ช่วงล่างทำไรมั่งล้ออะไรไซส์ไหนยางเท่าไหร่ แต่คิดว่ายังไงถ้า1กิโลเป๊ะเนี่ย ขอลงข้างอีโว500ครับ แต่ขอให้เจมันเดิมจิงๆเหอะ เห็นหมกเม็ดเยอะเชียวกับที่บอกว่าเดิมๆ หุหุหุ

6. Chris...

Chris... New Member Member

12
    0
    0
    cefiro ยาง หลัง 235/40/17 ช่วงล่าง โช๊คGAB บูส 0.9 มีจอฟ้า มีอินเตอร์แต่ง นอกนั้นเดิมๆคับ ส่วนของผม กล่องโปรแกรม group N กรองเปลือย ตัดท่อแคท ต่อตรง บูส 1 บาร์ น้ำมันผสม อ็อกเทน 130 อัตราส่วน 3 : 1

7. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    1-3 EVO น่าจะกินขาด

8. มีนกร36

มีนกร36 New Member Member

15
    0
    0
    ผมไม่รู้ว่าใครจะชนะ แต่ผมเชียร์ EVOสุดตัว ขอให้ชนะครับ

9. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ไม่สนับสนุนการแข่งขันรถยนต์บนถนนสาธารณะเลยครับ
    No Road No Racing
    วิ่งในสนามดีกว่าครับ

ถ้าเครื่องสมบูรณ์ทั้งคู่
    1 กิโล ยังงัยก็โดน 2 เจครับ
    ปลายๆเกียร์4 จะมองออกแล้วครับ ว่าขึ้นเราได้หรือไม่ได้

10. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    น่าจะบูส เพิ่ม หน่อยนะคับ น้ำมันระดับนั้น

แต่ก็ เหนื่อยเอาเรื่องครับ

11. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    ไม่ดีเลยนะคับ แข่งบนถนน
    แต่เมื่อไหร่ ที่ไหนละคับ 555

12. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    ปลดล็อคความเร็วยังครับ ถ้ายัง ผมลง Evo 10,000 นึงเพราะตันความเร็วพอกัน

แต่ถ้าไม่ปลด ต้องดูว่าเครื่องสมบูรณ์แค่ไหน ผมว่า 1 โล สูสีนะครับ บนถนนทั่วไป มีปัจจัยเยอะแยะ รถที่อัตราเร่งดีไว้ก่อน น่าจะได้

13. QCKIIY97

QCKIIY97 New Member Member

3
    0
    0
    แข่งที่ใหนไปดูด้วยคนครับ กิกิ แต่หาถนนที่มันโล่งๆๆหน่อยนะครับ

14. Bank350Z

Bank350Z New Member VIP

137
    0
    0
    ไม่สนับสนุนการแข่งขันรถยนต์บนถนนสาธารณะแบบพี่โอ๋พูดเลยคับ

แต่ถ้าวิ่งทางตรงกันเป็นกิโลก็ต้องถนนสาธารณะี่ี่นี่แหละคับ อิอิ

ผมว่าปรับบูสต์เพิ่มดีกว่าคับจาได้ชัวร์ๆ

ถ้าแรงดันน้ำมันเบนซินไม่ตกก็ใส่ไปเลยคับ 1.5 บาร์

ผมว่า 2J โบเดิมกินเราไม่ลงหรอกคับ เพราะเราี่วิ่งได้เกิน 250km/h

รถเค้าวิ่งปลายๆหวิวๆแน่เพราะเครื่องไม่ได้ออกแบบมาให้ใส่กับ A31

แถมรถเราอาการนิ่งๆขับมั่นใจกว่าเยอะคับ

แล้วยิ่งทิ้งตอนออกตัวเยอะเท่าไหร่ เรายิ่งได้เปรียบคับ

เพราะด้วยสถิติและจิตใจที่เค้าี่ไม่เคยชนะคุณเลยตั้งแต่เด็ก

ปล.ความคิดเห็นส่วนตัวนะคับ อย่าจิงจังมาก

ผลเป็นไงรายงานด้วยนะคับ

15. Art_unicarmotorsport

Art_unicarmotorsport New Member Member

151
    3
    0
    เชียร์ 4G สุดใจละกันครับ รอฟังผลครับ

16. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0
    ฟันธงครับ อีโวกินขาดครับ

17. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    เอาใจช่วยเชียร์ด้วยครับ

18. top artro

top artro New Member Member

47
    0
    0
    ผมว่า เจมั่ยน่าจะขึ้นทัน นะคับจากประสบการ์น ถ้า1 โล ก็กำลังจะขึ้นแต่ผมว่าไม่น่าจะทัน แต่ถ้าที่สนาม กินแน่ๆคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้