ฟร้อน ไม่เก็บค่าที่ตั้งไว้

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย อาร์ต, 8 พฤษภาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. อาร์ต

อาร์ต Guest

0
    0
    0
    ทำไมพอผมปิดสวิทกุญแจรถแล้วตื่นเช้ามาค่าที่ผมตั้งไว้ในฟร้อนมันไม่เหมือนเดิมครับ
    มีวิธีแก้ไหมครับ ผมใช้สายสีเหลืองรวมกับแดงครับไม่รู้เกี่ยวรึป่าว ช่วยบอกวิธีหน่อยครับ ผมลำคาญที่ต้องมาเซ็ทค่าไหม่

2. superfan

superfan Member Member

58
    1
    8
    สายสีแดงต่อกะสวิท ACC(สวิทกุญแจ)สายสีเหลืองต่อกะไฟตรงจากแบต ง่ายๆก้อคือสายสีแดงต่อถูกแล้วแต่สายสีเหลืองต่อผิด เท่าที่จำใด้นะโตต้า สายสีเทาเป็นไฟผ่านสวิทกุญแจต่อกะสายสีแดงสีน้ำเงินแถบเหลืองต่อกะสายสีเหลือง ไงรอผู้รู้มาตอบอีกทีนะครับ

3. อาร์ต

อาร์ต Guest

0
    0
    0
    ของผมใช้ Sentra B13 จะต่อยังไงครับ

ของผมใช้ Sentra B13 จะต่อยังไงครับ คือฟร้อนมันไม่เก็บค่าที่ตั้งไว้

4. ก๋อย

ก๋อย Guest

0
    0
    0
    เอาชัวร์ๆเลยนะครับ ลากสายไฟจากแบตขั้ว+มาเลยครับอ้ออย่าลืมใส่ฟิว 30A ก่อนด้วย แล้วก็มาต่อเข้าที่ฟร้อนเลย

5. aonelka

aonelka New Member Member

16
    0
    0
    ต้องแยกแดงออกจากเหลืองก่อนเลยครับ แดง ต่อกับacc เหลือง ต้องต่อตรงจากแบต
    เอาไว้เป็นไฟเลี้ยงเครื่อง แค่นี้ครับผม...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้