cefiro A31 วาง SR20BO,1JZBO,RB25BO อันไหนประหยัดที่สุดคับ พอดีอยากทราบเป็นข้อมูล

การสนทนาใน 'Club A31' เริ่มโดย pja31, 12 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pja31

pja31 New Member Member

13
    0
    0
    cefiro A31 วาง SR20BO,1JZBO,RB25BO อันไหนประหยัดที่สุดคับ พอดีอยากทราบเป็นข้อมูล
    ช่วยตอบหน่อยนะคับ

2. nineteen

nineteen New Member Member

18
    1
    0
    SR20DET ใช้อยู่ขับสนุกดี

3. pja31

pja31 New Member Member

13
    0
    0
    มีเมลไหมครับ ผมอยากปรึกษา เรื่องเครื่องหน่อยคับ ขอบคุณครับ [email protected]

4. ของผม เจโบ ในเมืองอยู่ 7-8โล/ลิตร นอกเมืองราวๆ10.5 โล/ลิตร ครับ

5. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0
    RB20 ครับ ในเมือง ได้ 8 โล ลิตร นอกเมือง ได้ 12 เกือบๆๆ 13 โล ลิตร ครับ

6. jada

jada New Member Member

34
    1
    0
    แล้วอันไหนดีหละครับ งง

7. อือ ผมว่านะต้องเป็น Sr20det 4สูบขับในเมืองประหยัด

ว่าแต่....ถ้าจะเอาประหยัดคุณน่าจะเล่น Sr20 ไม่โบนะ หรือ J ไม่โบก็ดะ

8. M RB20

M RB20 New Member Member

444
    4
    0
    RB20 ครับ ในเมือง ได้ 5โล ลิตร นอกเมือง ได้ เกือบๆๆ 8โล ลิตร ครับ:eek: :eek: :eek: :eek:

9. ระหว่างSR20 ไม่โบ กับ 1 J ไม่โบ กินน้ำมันเท่าไหร่อ่ะ

10. hgyrhjdjkcy

hgyrhjdjkcy Guest

0
    0
    0
    ประหยัดๆๆๆๆ

วาง 1JZGE ติดแก๊ส LPG สิครับ
    วิ่งเหมือนน้ำมัน เอี๊ยดๆ เลย

แต่ประหยัดเท่าแจ๊ส
    แล้ว คุณจะไม่ต้อง ถามเรื่อง ความประหยัดอีกเลยครับ
    อยากไปไหนไปได้เลย
    เติม 200 จาก กรุงเทพ ไป พัทยาได้เลย วนเล่นได้ อีก พักนึง

11. roootcefiro

roootcefiro New Member Member

1
    0
    0
    ใช้งานทุกวันก็ J-bo ติดแก๊ส ปัญหาน้อย
    จะเอาแข่ง ก็ RB20,25 bo หรือ SR20DET เลย
    อัตราสิ้นเปลืองก็พอกันครับ แต่ถ้าติดแก๊สแล้วก็ ประหยัดทั้งน้านแหละคราบ...พี่น้อง

12. new_soi_tait

new_soi_tait New Member Member

544
    4
    0
    :D :D :D

13. narokawayg

narokawayg New Member Member

1,706
    16
    0
    ประหยัดที่สุดในตัวเลือกที่ให้มาก้อ sr20det คับ ชับสนุกเหมือนกันนะ

14. punez

punez Member Member

324
    0
    16
    แต่rbแดกชิเลยงับ
    ทามผมจนเลยอิอิ*-*

15. tpxtreme

tpxtreme New Member Member

3
    0
    0
    -*- แวะมาทักทาย -*-

16. lung

lung New Member Member

14
    0
    0
    ไม่หนีกันเท่าไหร่ แต่แปลกมาก วิ่งตจว. 20โบประหยัดกว่าเห็นๆ

17. notebabu

notebabu New Member Member

131
    0
    0
    แล้วถ้าพูดถึงเครื่องไม่โบล่ะครับ

SR20DE
    RB20DE
    1JZ-GE
    1JZ-GE VVTi

ช่วยวิจารณ์หน่อยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 เมษายน 2007
  18. notebabu

notebabu New Member Member

131
    0
    0

ตอนผมหน่อยจิ:eek: :eek:

19. castell

castell New Member Member

9
    0
    0
    ถามต่อหน่อยครับ....
    1. เครื่องที่ลงกันในตัวนี้ รุ่นไหนวางแล้วลงตัวกว่ากันครับ.. คือดัดแปลงน้อยหน่อย

2. และถ้าจะให้เข็มไมล์ , วัดรอบ อะไรๆ แถวๆ หน้าปัดเหมือนของเดิมสุดครับ คือแบบ..
    ใช้หน้าปัดเดิมได้เลยไม่ต้องเปลี่ยนอะไร น่ะครับ รุ่นไหนแนะนำครับผม

3. กำลังเก็บตังค์เปลี่ยนรถอยู่ครับ ถ้ามีงบ 200,000 จะไหวมั๊ยครับ ชอบรุ่นนี้มากเลย

แนะนำด้วยครับ... หรือขอ mail ก็ได้ครับ สำหรับพี่ๆ ที่ใช้อยู่แล้ว
    อยากรู้ข้อมูลมากหน่อย.. ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม :) :)

20. narokawayg

1,706
    16
    0
    พูดถึงในแง่ประหยัด ผมคิดว่า sr20de น่าจะประหยัดที่สุด เพราะเครื่องเล็กน้ำหนักเบาที่สุด แรงม้าแรงบิดก้อใกล้ๆกะ rb20de แต่เครื่องค่อนข้างจะเก่า ถ้ามีงบก้อเจวีวี อะคับ น่าจะปะหยัดหน่อยแต่ค่าเครื่อง+ค่าวาง วิ่งได้ครบๆน่าจะมี 5 หมื่น นะคับ ลองตัดสินใจดู

21. narokawayg

1,706
    16
    0
    1.rb20det คับ วางง่ายสุด และถูกที่สุด ไม่ต้องแปลงอะไรเลย ยกขึ้น ยกลง เดินท่อ วายสาย จบ ไม่น่าเกิน25000-30000
    2.ได้ทุกรุ่นคับ ของผมเครื่องเจยังใช้ไมล์เดิมเลย ขึ้นทุกอัน แต่วัดความเรวจะแข็งหน่อยเพราะผมใช้ล้อใหญ่+เฟืองท้ายยาว คับผม
    3.งบ200000 อาจจะเหนื่อยนิดนึง เพราะตอนนี้รถสภาพเดิมๆสวยๆ ตัว 12V ก้อน่าจะอยุ่ที่ปะมาน16-17 วาง20โบ ก้อหมดแล้วคับ 2แสน ไหนจะเบรค ล้อ ช่วงล่าง แต่ถ้าเราดูเป็นก้อดุที่เค้าวางมาแล้วก้อได้คับถูกดีแต่ของแบบนี้ตาดีได้ตาร้ายเสียนะคับ ของดีไม่ถูก ของถูกไม่ดี นะคับผม

มีอะไรต้องการปรึกาาเกี่ยวกับ A31 แอด msn มาคุยกับผมได้คับไม่อยากให้โดนพวกพ่อค้าสร้างภาพหลอกฟัน ผมไม่ใช่พ่อค้าคับสบายใจได้ ได้แต่แนะนำและไปทำเองคับ ช่วยๆกันไปดีกว่า

22. castell

9
    0
    0
    ขอบคุณมากๆ ครับ :D :D แหม.. นึกว่าจะไม่มีใครตอบให้ซะแล้ว.. รอตั้งหลายวัน :eek: :eek:
    คืองบ 200,000 ที่ว่า หมายถึงซื้อเดิมๆ มาก่อนแต่งนี่แหละครับ ส่วนจะวาง + แต่งอีก ก็คงต้องอีกส่วนนึง
    ตอนนี้ ก็พยายามหาข้อมูลก่อน ให้มากๆ หน่อย

ขอบคุณอีกครั้งนะครับ.. สงสัยอะไรจะมา Post ถามเอาไว้อีก...

23. narokawayg

1,706
    16
    0
    2แสนกับรถเดิมๆ เอาชัวร์ๆเลยคงเปนตัว 12V เดิมๆสวยๆอะคับ ถ้าตัว 24Vแท้ เดิมๆสวยๆน่าจะเกินนิดหน่อย ไม่ก้อตึงพอดี ยิ่งท้ายแดง ผมเคยไปเจอมาปะมาน 23-24 สภาพสวยสุดๆ 99.9999999999% โช๊คไฟฟ้า โซนาร์ พวงมาลัยเพาเวอร์ไฟฟ้า แอร์ออโต้ ฮีทเตอร์ ไฟหน้าออโต้ ยังใช้งานได้สมบูรณ์อะคิดดูคับว่าสวยแค่ไหน แต่ค่าตัวถือว่าแรง
    ถ้าเอามาแต่งก้อเอา 12V ก้อโอเคละคับ เพราะ option ที่ต่างกันส่วนมากเราก้อถอดออกอยุ่ดี เช่นเครื่อง เกียร์ เบาะ เบรค อะไรพวกนี้
    ขอให้โชคดีกับ A31 คับผม

24. castell

9
    0
    0

ขอบคุณอีกครั้งครับ... ทุกอย่างถือเป็นข้อมูลที่มีค่าสำหรับผมมากจริงๆ :) :)

25. free_9999

free_9999 New Member Member

2
    0
    0
    หวัดดีคับพี่ พี่จะหา a31 จิงปะคับ ลองโทรมานะ ผมกำลังขาย พอดี ต้องใช้เงิน เครื่อง สมบูรณ์ พึ่งวางไม่ถึง เดือน แต่งแล้วคับ ตัว 24 วาว์ว ปี จะทะเบียน 15 ธค 93 ลองโทรมานะคับ 028653410 เอ๋ [email protected] ขอบคุณคับ.........................

26. ray-j

ray-j New Member Member

450
    0
    0
    RB20 โบ........ก็ประหยัดครับ.............

27. jessa

jessa New Member Member

23
    0
    0
    ผมขอบอกอย่างใจจริงและจิงใจครับ2 jแรงสุดมันสุดแล้วครับ
    กินนำมันไม่ต่างกันเท่าไหร่กับเครื่องอื่นครับและถ้าขับเซฟแล้ว
    ขอบอกครับ2jไม่ผิดหวังครับแถมต่อ ยอดทำได้แรงแบบสุดติ่งเลยครับ
    แล้วจะว่าไม่บอกกันเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้