สอบภามเรื่องstep ke

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย monkiiez, 18 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. monkiiez

monkiiez New Member Member

9
    0
    0
    คือว่าผมเนี่ยมีความตั้งใจจะทำให้ke30ของผมที่จะซื้อในไม่กี่วันนี้ครับ

อยากให้มันใหม่อ่ะครับ รบกวนขอราคาของแล้วก็คำแนะนำว่าจะใส่ได้ไหมหน่อยนะครับ

อย่างแรกกเลย นี่ผมอยากจา ใส่คอนโซล200sx อยากทราบว่าราคาอยู่ที่เท่าไรแล้วต้องแปลงเยอะไหม

อย่างที่2 ใส่ teinครับke30ของผมจะใส่teinรุ่นไหนได้บ้างแปลงมากน้อยแค่ไหน

อย่างที่3นี่ก็ล้อครับอยากได้กล้วย15ครับ

ช่วยตอบทีนะครับ3อย่างพอ ของบของทั้ง3อย่างด้วยนะครับ
    stepอันนี้มันอยู่ในความคิดของผมอ่ะน่ะครับไม่รู้ว่ามันจาใส่ได้ทั้งหมดรึป่าวขอพี่ๆช่วยชี้แนะ
    คือที่วางstepทั้งหมดคือจะค่อยๆทำไปทีละอย่างให้รองรับกับเครื่องอ่ะครับกะจะใส่srฝาแดงลงไป
    โมเล็กน้อยจะเอาไว้บี้กะรถรุ่นใหม่ๆไม่มีเงินซื้อพวกรถรุ่นใหม่อิจฉาเล็กน้อยเห็นยาริสของเพื่อนท่อมันดังไม่รู้ว่ารถเก่าๆอย่างkeของผมจาทำออกมาสูสีกับพวกยาริสและวีออสรึป่าวรึป่าวเลยมาขอคำแนะนำ
    :D

2. Realz

Realz New Member Member

113
    2
    0
    มาแรงจิงๆ ลองศึกษาดูครับ ผมว่า 30 ทำเรทโทรสวยๆ ก็งามไม่แพ้ รถใหม่หรอกครับ

ช่วงล่าง หา 86 Cusco มาใส่ หลัง เฟืองท้าย 86 เครื่อง 4ag บอดี้ 30 เนี่ย โหวว แรงปี๊ดๆ

3. monkiiez

9
    0
    0
    upๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อยากได้ราคาคอนโซล200คร่าวๆคับพี่ๆช่วยทีตาได้เก็บเงินทัน

4. Realz

Realz New Member Member

113
    2
    0
    บอดี้ ke30 รู้สึก ตัดคอนโซลเยอะมั้ง ไม่แน่ใจ คอนโซลจำพวกสตาเลทก็ใส่ได้นะครับ

ไม่รักคอนโซลเดิมหรอจ๊ะ !

5. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    อยากให้มันใหม่ของต้องครบครับเช่นคิ้ว กระจัง ไฟท้ายต้องครบ ไฟหน้าเปลี่ยนเป็นตาเพชร
    ก็ได้จะได้ดูดีมากขึ้น

คอนโซลเดิมถ้าดีอยู่แล้วอย่าไปเปลี่ยนมันเลย ของ 200 SX พี่ว่ามันใหญ่ไปขนาดมีคนใส่กับ
    KE70 ยังต้องตัดด้านข้างและแปลงหลายจุดถึงจะใส่ได้ พี่ว่าถ้าคอนโซลเดิมเอาไปหุ้มหนังและใส่เกจ์วัดของพวกออโต้มิเตอร์ฝังในคอนโซลเดิมเช่นไมล์วัดกิโลกับระยะทางก็มีขายน่าจะหล่อกว่าครับ

tein ของ ke30 ไม่น่ามีเอาใกล้เคียงก็ต้องของ ae86 และมาแปลงประกับล่างก็ได้
    เตรียมไว้ 40000.- ของใหม่จาก atp ถ้าวางเครื่องก็หาเพลาของ 86 ก็ได้ เซตแหนบ
    ให้ดีเสริม traction bar กันแหนบพลิกตอนออกตัวแรงๆ

ล้อกล้วย 15 หายากถ้ามีก็ประมาณ 15000 - 18000.- ออฟเซต +25 กำลังดี
    ยางดีๆ ประมาณ 15000.-

พี่ว่า SR20DE ฝาขาวหลังหักไม่มีเทอร์โบ+กรองเปลือย+ท่อเฮดเดอร์หม้อพักปลายของนอก
    เดินท่อสแตนเลส 2.5 นิ้วทั้งเส้น+หัวเทียนเข็ม+สายหัวเทียนซิ่ง ก็แทบปลิวแล้วครับ
    ประมาณ 60000.- รวมค่าเครื่อง+ค่าวางค่าของแต่ง

ที่เหลืออยู่ที่ใจครับ

6. monkiiez

9
    0
    0
    ขอบคุณพี่เดวิลแมนมากๆคับได้ความรู้หลายๆ

อีกไม่นานstepนี้

ทำไว้ขับตามยาริสขำๆ

7. FIGHTER

FIGHTER New Member Moderator

118
    0
    0
    คนมาเล่น 30 ใหม่อีกและ แต่เราไปซะก่อนแล้ว เสียดายจัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้