ถามผู้รู้

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย ตั้มซัง ประเทศไทย, 18 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ไมตี๋จะใส่กระบะ ไทเกอร์ต้องทำไงบ้าง เห็นคันสีม่วงรถสุราษฏร์ สวยดี

1. โต๋เต๋

โต๋เต๋ New Member Member

590
    7
    0
    ผู้รู้ตอบหน่อยคับ

2. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    ไม่ยาก แค่มีตังค์ และมีอู่ที่ดี คนไทยเก่ง

3. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    เคยเห็นแต่แปลงไฟ.ท้าย..

4. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ใส่ด้วยกันไม่ได้หลอกครับ ลายตรงขอบข้างกระบะไม่ตรงกัน ถ้าเป็นรถของคุณ ตั้ม อยากได้กระบะโปร่ง งบประหยัดกว่าเปลี่ยนกระบะใหม่ทั้งลูกก็คือ การเปลี่ยนกาบข้างอะครับของกระบะเป็นกาบโปร่งเหมือนกับแก้มโปร่งอะครับ งบประหยัดกว่าเปลี่ยนกระบะทั้งลูกแพงแต่ว่า ช่วงยาวของรถ ไมตี้ กระบะขอบกับกระบะโปร่ง ไม่เท่ากัน กระบะขอบยาวกว่า ถ้าเราเอากาบโปร่งมาประกบกับกระบะขอบก็ต้องเลือกครับว่าจะตัดหรือจะต่อครับ ลองคิดคำนวนเอาครับ

5. top_pilanengineer

top_pilanengineer New Member Member

101
    0
    0
    Ohoooo...กะทำชุดใหญ่เลยนะเนี้ย

6. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    แล้วที่ไหนรับทำบ้าง แนะนำหน่อยคุณแมน

7. .......

วันนี้ไปบางนามา ได้หน้าตัดมาแล้ว มีหน้าตัด กันชน แก้ม 12000แพงปล่าวครับ

8. ไอ้รถซา..หริ่ม

ไอ้รถซา..หริ่ม New Member Moderator VIP

1,238
    32
    0

รุ่นไหน คับ ..............

ผมซื้อมา SURF ตาเล็ก ทั้งคานหน้า กันชน กะจัง ไม่ถึง8000 คับ

แก้ม ข้างล่ะ 800

9. .......

รุ่นเดียวกับคันสีดำในรูป หน้าเต็มอะครับ

10. ไอ้รถซา..หริ่ม

ไอ้รถซา..หริ่ม New Member Moderator VIP

1,238
    32
    0
    คับ ที่ร้านผมราคาเดว กัน มีหม้อน้าม ด้วย

11. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    จริงดิ จิ้น ราคาจะ UP ขึ้นอีกปะเนี่ย พี่จะไปซื้อ 26 นี้ ผู้น้อยขอคำชี้แนะ

12. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    อยู่ที่ไหนอะครับมาทำที่อู่ที่ผมทำไหมครับ แต่ถ้ามีอู่รู้จักรก็ทำไม่ยากหลอกครับ

ถ้าอยากเปลี่ยนไม่น่าซื้อทั้งหน้าเต็ม ซื้อแยกแค่ไฟหน้ากับกันชนก็ได้มั้งครับ

13. kung_wizardnon

kung_wizardnon New Member Member

531
    5
    0
    ยังมีอยู่ป่ะคับจิ้น

14. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    มาดู..MTX.....เขาคุยกัน...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้