สอบถามผู้ใช้ยาง hankook RS2

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย EK_limited, 9 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    ใครเคยเจอปัญหาแบบในรูปบ้างครับ พอดีใช้งานมา ระยะทาง 3000 กิโลได้ เกิดปัญหาแบบนี้ ขึ้น
    เมื่อวันเสาร์ที่ 7 ที่ผ่านมาได้นำเข้าไปเครม แต่กลับยังไม่ได้รับการเครม ได้แต่ถ่ายรูปไว้ และจะส่งเมลล์ไปถามทาง hankook ตัวแทนจำหน่ายยางยี้ห้อดังกล่าว แล้วจะแจ้งให้ทราบ

พอมาวันนี้ผมรู้สึกไม่สบายใจ และ ยังไม่ได้รับคำตอบ เลยได้โทรไปสอบถามทาง kcc ซึ่งเป็นตัวแทน ของยางยี้ห้อดังกล่าว กลับได้รับคำตอบอีกว่า ต้อง รอวิศวกร จากผู้ผลิต ซึ่งจะบินมาเดือนละ 2 ครั้ง
    ถึงจะเป็นผู้ตัดสินใจได้ ผมไม่สบายใจ เลยอยากสอบถามผู้ที่เคยใช้ เคยเจอปัญหา ยางแดกลายแบบนี้ไหม ซึ่งยางที่ซื้อก็เป็น ยางใหม่ ปี 09 ซื้อไปเมื่อเดือน 7 ที่ผ่านมา กับระยะทาง 3000 กิโลเมตร
    ใครที่ใช้อยู่ ลองๆสำรวจยางกันด้วยนะครับ ไม่รู้มันจะแตกลายจนจะระเบิดขึ้นมาเมื่อไหร่ก็ไม่รู้

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    มี รอยแตกทีเดียวหรอครับ

ดูแล้วเหมือนโดนอะไรบาดมา หรือเปล่าครับ

3. ~ตูดเด็ง~

~ตูดเด็ง~ New Member Member

26
    0
    0
    เมื่อก่อนผมก็ใช้ครับ ยางยี่ห้อนี้และรุ่นนี้ ส่วนตัวชอบที่ราคาไม่แรงแต่ คุณภาพผมขอบายครับ T.T

4. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ใช้อยู่ ครับ

ไม่เหนเป็นไร

หนึบดี

---------- Post added at 22:19:54 ---------- Previous post was at 22:19:33 ----------

ใช้อยู่ ครับ

ไม่เหนเป็นไร

หนึบดี

5. Zaa - MiDwAy

Zaa - MiDwAy New Member Member

110
    3
    0
    ผมเคยเปนคล้ายกัน แต่มันเปนรอยบาดทั้งหน้ายางครับ ... AD07 ...

6. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    ใช้อยู่ ไม่ได้สังเกตุ เดี๋ยวต้องดูซ๊ะแล้ว

ถนนแห้ง หนึบใช้ได้ เจอน้ำ เป็นแฉลบ

เสียงดัง ที่สำคัญ ราคาไม่แพง .....

7. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ผมว่ามันเหมือนรอยโดนบาดเลยครับ

8. Aof_Car selection shop

Aof_Car selection shop New Member Member

941
    14
    0
    ใช้อยู่เหมือนกันครับ ก็หนึบดี ราคาไม่แพง

รีดน้ำก็พอใช้ได้ แต่เสียงดังไปหน่อยครับ

แบบในรูปน่าจะโดนอะไรบาดนะครับ

9. EK_limited

890
    156
    0
    ปกติใช้ยางมาก็หลายชุด ก็ไม่เคยเจอปัญหาแบบนี้กับยางยี้ห้ออื่น

ส่วนรอยที่เกิดขึ้น ผมไม่ทราบสาเหตุเหมือนกัน ถ้าโดนอะไรบาดมา มันก็ไม่น่าจะปริ ขนาดนี้นะครับ

แล้วมีจุดอื่นที่แตกเป็นเส้นสามแฉกอีก

10. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    เคยใช้เมื่อ 2-3 ปีที่แล้วอะครับ เห็นว่าคุณสมบัติใกล้เคียง neova ในตอนนั้น
    แต่ไม่เคยสังเกตเห็นความผิดปกติครับพี่จิ๊บ

11. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    อืมอัพไปครับ

12. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    ใช้อยู่เหมือนกันครับ ยังไม่พบความผิดปรกติ ครับ

13. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ซะงั้น

รอฟังผลด้วยคน

14. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
    ปรกติ เท่าที่ เคยขาย อยู่ ไม่มีปัญหาอะไรนะคับ

ยังไงลองคุยกับร้านที่ซื้อดูคับ ให้เค้าไปเคลียร์กะเซลล์ดู ถ้าไม่โดนบาดเคลมได้แน่นอนคับ

15. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
    ปรกติ เท่าที่ เคยขาย อยู่ ไม่มีปัญหาอะไรนะคับ

ยังไงลองคุยกับร้านที่ซื้อดูคับ ให้เค้าไปเคลียร์กะเซลล์ดู ถ้าไม่โดนบาดเคลมได้แน่นอนคับ

16. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    น่าจะเคลมได้นะ รีบไปเคลม เลย

17. EK_limited

890
    156
    0
    วันนี้เข้าไปคุยมาด้วยตัวเองอีกรอบ ทาง บริษัท ยืนยันว่าต้องรอ วิศวกร hankook มาดูที่ยางเอง แล้วเค้าจะเป็นคนตัดสินใจคับ

ขอบคุณทุกความเห็นคับ คืบน่ายังไงจะมาแจ้งให้ทราบๆ

18. NonVtec

NonVtec New Member Member

90
    5
    0
    เหมือนโดนบาดเลย ปกติ แตกร้าวจะมาตามแนวยางรถ อันนี้มันขวางแนว แถมไม่ใช่รอยต่อยาง
    แล้วเส้นอื่นๆใน lot เดียวกันเป็นเปล่าครับ
    เอาใจช่วยแล้วกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้