หาอู่ทำสีที่จริงใจ แนะนำหน่อยครับ ถ้าเป็นของสมาชิกst ยิ่งดี

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย น้องพีชชี่, 18 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. น้องพีชชี่

น้องพีชชี่ New Member Member

37
    1
    0
    หาอู่ทำสีให้ B14 ของผมหน่อยคับ ขี้กลากขึ้นแล้ว

2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เรื่องทำสีนี่ คุยกันยาว ๆ เลยครับ
    ผมก็ดู ๆ อยู่
    น่าสนใจหลาย ๆ อู่

ดีเทล เยอะด้วยสิผม :D

3. driftza

driftza New Member Member

130
    0
    0
    ว่าจะทำอยู่เหมือนกันอะครับ ที่ผมเล็งๆไว้ก็มี masterpiece กับ colorperfecto ไม่รู้ว่าจะดีหรือเปล่า....(แต่ใกล้บ้านผมมากที่สุดแล้วมั้ง) พอดีบ้านผมอยู่นน -*-

ปล.อู่ colorperfecto ผมเคยเห็น b14ท้ายแยก สีขาว2คันไปทำ (ไม่รู้ว่าใช่คนในนี้หรือเปล่านะครับ แต่ก็สวยดีครับ...)

4. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    ผมเคยทำหลังคาที่ masterpiece ก็ไม่ค่อยดีเท่าไรนะครับ แต่ colorperfect มีคนไปทำหลายคนแล้วครับในคลับก็มี ผมก็ว่าจะทำแต่ยังติดที่งบ อิอิ

5. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    colorperfect งานดี งานไว เดี๋ยวรอท่านพี่ มาบอก อิอิ แกเปลี่ยน สองรอบละ

6. annie meaw

annie meaw New Member Member

19
    2
    0
    คาร์ไบร์การาจ อู่ทำสีที่อยู่ตรงยูเทริน์ใต้สะพานพระนั่งเกล้า ห่วยสุดๆ เอารถไปทำมาเมื่อเดือนที่แล้ว สุดยอดอะ
    เค้ามี web ของตัวเองด้วยนะ (แต่เหมือนตอนนี้กลายเป็น web อันตรายไปแหละ สมน้ำหน้า) ใน web นะโฆษณาสุดๆ อะ เราจะดูแลรถท่านเหมือนรถเรา รถท่านคือรถเรา ถุย (ขอญาตหยาบหน่อย แบบว่าสุดๆ จริงๆ อะ) ตอนแรกเอารถไปประเมินราคา
    พูดจาดีมาก ดูเปรียบเทียบหลายอู่เหมือนกัน เออที่นี่ ราคาไม่แพง ดูอู่ก็น่าจะเชื่อถือได้ แต่ที่ไหนเล่า นัดรับรถประมาณ 5 วันได้ พอไปเอารถ โอ้โห นี่ทำดีแล้วหรอ สีก็เป็นด่างๆ พ่นสีตรงขอบฝากระโปรงท้ายได้ห่วยแตกมาก ติดกันชนท้าย ก็ล้ำเข้าไปในขอบล้ำ
    แถมติด คำว่า sunny ไอ้ที่ท้ายรถผิดข้างกันอีกตะหาก นี่ขนาดงานง่ายๆ แค่ติดชื่อรุ่นมันยัง ซับเพร่า เลย ที่สุดๆ รับรถคราวนี้ พูดจา สุนัขไม่อยากทานเลยอะ โครตผิดหวัง สุดๆ กรูน่าจะยอมจ่ายเพิ่มไปทำอู่อื่นดีก่า โอ้ย.... เยอะอะ นี่กะว่าจะไม่โพสด่าแล้วนะ
    ตอนออกมาจากอู่นี่ กะว่าจะเอาให้เต็มที่เลย
    ก็เตือนไว้ค่ะว่า ไอ้อู่เนี้ย อย่าได้คิดไปทำเลย

7. น้องพีชชี่

37
    1
    0
    แบบนี้ไงคับ ผมทำสีมา2รอบและ ห่วยทั้งสองรอบ ผมถึงอยากหาอู่ที่ดี และจิงใจจิงจิง

8. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ผมพอจะรู้จักอู่สีในดอนเมือง ครับ เป็นญาติห่างๆ กันครับ รถผมก็ทำที่นี้ ครับ เป็นอู่โนเนม นะ ครับ

9. น้องพีชชี่

37
    1
    0
    รอตัวเลือก

10. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ผมทำที่ ADDZEST ครับ แถวๆ สรงประภา ยาริส ลูกกวาด เพียบ รถใหม่ ใจถึงมาก หุหุ

11. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ถ้ามีสถานที่+เครื่องมือ ช่างขัดโป้วดีๆสักคน อยากพ่นเองมากๆๆๆๆ

12. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    เปา อยู่ ตรงไหนของ ดอนเมืองอะ พอดีว่า ไม่ไหวแล้ว ฝน หล่นที่ ขี่เกียจ เล่นปลาใน รถแล้ว
    :):):):)

13. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    colorpecto ครับ งานเนียนดี รับผิดชอบงานสูง พาเพื่อนไปทำหลายคันเเล้วจบทุกคันครับ

14. abadahey

2,753
    16
    38
    ตาม คุณพี่ ข้างบนไป เลย งานดี งานไว

15. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    จัด ขอบหน้า ECAR ขอบหลัง EK ให้ดูหน่อยสิคับ วัยรุ่น :D

16. windy

windy New Member Member

74
    14
    0

อยู่ตรงไหนหรอคับพี่เป้

17. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ลาดพร้าว 41

18. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    อู่สี colorpecto งานเค้าเนียนดี ตรงต่อเวลา ช่างเยอะดี ลองมาแล้วครับ

19. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    อยุ่ในซอย วัดไผ่เขียว ครับพี่(เข้าทางวัดพุทธกนะครับ)

20. windy

windy New Member Member

74
    14
    0
    เดี๋ยววันเสาร์ลองเอาเข้าไปตีราคาเลยดีกว่า

21. driftza

driftza New Member Member

130
    0
    0
    ลากๆกันไปหลายๆคนจะลดหรือเปล่าอะครับ - -* พอดีทางบ้านเค้าก็อยากให้ได้ในราคาที่ไม่แพงอะครับ ว่าจะทำช่วงๆต้นเดือนหน้านี้อะครับ มีใครไปทำบ้างหรือเปล่าครับ- -*

22. น้องพีชชี่

37
    1
    0
    ซอยวัดไผ่เขียว พอดีคุณอาอยู่แถวนั้นเลย น่าลอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้