การนำโช๊คไปอัดน้ำมันมีผลต่อความสูงต่ำรึป่าวคับ? รบกวนผู้รู้ทีคับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย civic_rx7, 21 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. civic_rx7

civic_rx7 New Member Member

10
    0
    0
    นอกจากได้ความหนึบแล้วยังมีผลต่อความสูงต่ำด้วยรึป่าวคับ?

2. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    ไม่น่ามีครับ

3. kunvi

kunvi New Member Member

42
    4
    0
    มายืนยันว่าไม่มีผลเรื่องความสูงครับ

4. ES_DRAW

ES_DRAW New Member Member

164
    15
    0
    ไม่มีคับ ความสูงจะอยู่ส่วนของสปริงนะคับ
    ยกเว้นคุณจะทำสตรัทเพราะมันต้องตัดแกน แล้วก็สปริงอ่ะคับ ผมเคยเอาของเดิมทำสตรัท แต่ไม่แนะนำคับ
    ถ้าผิดพลาดขออภัยด้วยนะคับ

5. IHI_B52

IHI_B52 New Member Member

10
    0
    0
    จากที่เคยอัดมา อาจจะส่งผลให้สูงขึ้นในกรณีที่โช๊คที่เพิ่งอัดใหม่จะมีแรงดันมากกว่าโช๊คที่ใช้มานานๆ ดังนั้นสปริงเลยยุบตัวได้น้อยกว่าโช๊คที่ใชเมานานมากๆแล้ว

6. Alert

Alert New Member Member

264
    37
    0
    ถูกต้องครับ

ตามทฤษฎีจะไม่มีผล

แต่ในทางปฎิบัติจริงสูงขึ้นครับ

รอซักพักนึงมันจะลงเองแต่ส่วนมากรอไม่ไหว

เลยต้องเลื่อนเบ้า

7. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    อะไรนะพี่เอก ได้ยิวแว่วๆว่า รอไม่ไหนเลยต้องเล่น....

8. Aop_ES

Aop_ES New Member Member

48
    0
    0
    มีผลจริง เนื่องจากความหนืดที่เพิ่มขึ้น ครับ

9. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    เอกเล่นอะไรหรือแมน
    เล่นเด็ก นร.หรือ นศ.:D:D

10. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ผ ม ว่ า มี ผ ล ต่ อ ค ว า ม สุ ง เ พ ร า ะ โ ช๊ ค ที่ เ พิ่ ง อั ด

ม า ใ ห ม่ มั น ต้ อ ง ใ ช้ ไ ป สั ก พั ก ถึ ง ค่ อ ย ๆ เ ตี้ ย ล ง ม า

11. Alert

Alert New Member Member

264
    37
    0
    เล่นปั๊กเป้า :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้