การปรับความเย็นของแอร์ B14 GA15

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย doozicup, 19 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. doozicup

doozicup New Member Member

7
    0
    0
    ผมไปให้ร้านซ่อมแอร์มา เพราะแอร์ไม่เย็น ช่างแอร์บอกว่ารุ่นนี้ปรับระดับความเย็นไม่ได้ ตัวปรับที่อยู่ตรงกลางใช้เพื่อปรับการผสมระหว่างน้ำร้อนกับอากาศเท่าันั้น เลยถามพี่ๆ ว่า ต้องมีการดัดแปลงอะไรไหมถึงจะปรับความเย็นได้เหมือนคันอื่นๆ ที่มีการปรับความเย็นได้ หรือ มีวิธีการใช้งานแอร์รุ่นนี้ยังไง ขอบคุณครับ

2. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    รอผู้รู้ตอบดีฟ่า อยากรู้เหมือนกันคับ เพื่อตั้งแต่ขับมายังไม่เคยปรับความเย็นเลย

3. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ที่ช่างบอกถูกแล้วครับ

ผมก็เลยปรับไว้เย็นสุดตลอดเวลา

4. mainees

mainees New Member Member

253
    7
    0
    ของน้องชายคอยล์เย็นรั่ว เลยให้ไปเปลี่ยนกับลูกศิษย์ของช่างแอร์ตัวจริงแถวบางบ่อ สมุทรปราการ ก็ไม่ผิดหวังจากที่เดิมไม่ค่อยเย็นเพราะติดฟิล์มใสครึ่งหน้ารถ(กระจกหน้า + กระจกคนขับ + นั่งข้าง) ตอนนี้เห็นบอกสบายแล้ว ถ้าจำไม่ผิดได้ตัวเลขอุณหภูมิ 9 หรือ 10 องศา นี่แหละ และไอ้ตัวปรับตัวที่ว่าก็ใช้งานปกติไม่ต้องเปิดเย็นสุดอีกเลย เพราะน้องชายไม่ค่อยชอบเย็นมากเหมือนผม

5. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ตามนั้น ครับ :D

6. sumruay

sumruay New Member Member

205
    0
    0
    ผมก็ทำมาครับที่บางบ่อ ได้ 6.2 เย็นลากไส้เลย สำหรับ GA ครับ

7. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ตอนนี้ผมอุดท่อน้ำร้อน เข้าระบบ ไปแล้ว บวกกับ ตู้ใหม่ คอมใหม่ เดินน้ำยาใหม่ ใช้ยาวๆ ระบบมันปิด ถ้าไม่รั่ว ก็ไม่มีอะไร

หุหุ ฟังช่างเขามา

8. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ความรู้ทั้งนั้นนนนนนนนนนน

9. benzgio18

benzgio18 New Member Member

302
    4
    0
    ของผมช่างเคยบอกเหมือนกันครับว่าให้ปรับสุดไว้ตลอด จะได้ไม่มีน้ำร้อมมาผสม:):):)

10. giantmodify

giantmodify New Member Member

18
    0
    0
    เย็นไข่หดเลย น่าอิจฉา แถวตจว ไม่มีเลย ซ่อมแอร์บ้าไร เปลี่ยนเกือบหมดแล้วยังไม่เย็น ว่าจะเปลี่ยน ล้อด้วยแล้วน่ะเนี่ยเผื่อทีเย็นขึ้น

11. Poy

Poy New Member Member

54
    3
    0
    ของผมเอาท่อน้ำร้อนออก แล้วเปลี่ยนเทอร์โมสตัสใหม่ โดยใช้สายลวดที่เปิด/ปิด กล่องคอนเดนเซอร์ (จากปุ่มปรับระดับความเย็น) มาควบคุม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้