B 14 ปี 00 น้ำมันเครื่องหาย

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Rabbit_75, 22 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Rabbit_75

Rabbit_75 Guest

0
    0
    0
    ไปถ่ายน้ำมันเครื่องกับน้ำมันเกียร์ที่ 0นิสสัน ปทุมวันมาเมื่อเด ือนที่แล้วครับ

ขับไปใด้ประมาณหนึ่งเดือน สามพันกิโล รู้สึกเครื่องยนต์มีความร้อนผิดปกติ แต่เกย์วัดความร้อนไม่ใด้ขึ้นสูงนะครับร้อนเวลาเปิดฝากระโปรง

และมีเสียงดังผิดปกติ เลยเช็คน้ำมันเครื่อง ปรากฏว่าเหลืออยู่นิดเดียวsearch google ดูเป็นกันเยอะเหมือนกัน และบางคันก็เป็นเพราะเครื่องหลวม

แต่ของผมไม่น่าจะใช่ ขับมาแค่แสนหกเอง ควันขาวก็ไม่มี เลยดูที่เบอร์น้ำมันเครื่องแ 0 ใส่มาเบอร์ 10 -w30 เลยไปเปลียนถ่ายมาเป็น 20-w50

ถ้าไม่หายสงสัยต้องไปดูที่ยางใต้ฝาวาล์ว ล่ะครับ

อยากถามเพื่อนๆว่า ยางใต้ฝาวาล์วถ้าหากจะเปลี่ยนเอง ถ้าเปิดฝาออกมาต้องเตรียมประเก็นอะไรมาใว้เปลี่ยนด้วยหรือเปล่าครับ

หรือว่าเปิดมาแล้วเปลี่ยนเสร็จ ประกอบกลับไปใด้เลยครับ

ขอบคุณครับ

2. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    หาอู่เปลี่ยนให้ดีกว่าค้าบ ค่าแรงคงไม่เท่าไร

3. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    คือเท่าที่เจอ ๆ มานะคับ ถ้าเกี่ยวกับเรื่อง ยางซีล ใต้ฝาวาล์ว

1. คือซึมออกมา เต็ม แถวขอบฝาวาล์ว เปิดฝาโปรงมองเห็นง่ายเลย
    2. ถ้าแห้งปกติ ก็อาจจะเป็นยางลูกเต๋า 4 เหลี่ยม แต่อันนี้ถ้าซึมจริง นี่ควันขาว ปลายท่อไอเสีย นี่ น้ำมัน เยิ้ม ใช้ได้

แต่ถ้าเปลี่ยนแล้วยังไม่หายอีก เครื่องหลวม แบบ ไม่จำเป็นต้องพึ่ง ระยะทาง นะ คับ :D

4. sumruay

sumruay New Member Member

205
    0
    0
    แหม่ ของผมสงสัยจะเป็นบรรทัดสุดท้ายของพี่เด่นซะแล้ว 555

รถผม 320000 แล้วนะครับ ติดแก๊สตั้งแต่ 170000 ตอนนี้ก็กินอร่อยเลย น้ำมันเครื่อง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้