รบกวนหน่อยครับกระจกมีเสียง...เอี้ยดๆๆ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย eskop, 18 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. eskop

eskop New Member Member

4
    0
    0
    กระจกด้านคนขับมีเสียงแบบว่าเสียดสีดัง..เอี้ยดๆๆจี้ดๆอะครับต้องทำอย่างไรบ้างขอบคุณครับ:cry:

2. Khing_CR

Khing_CR New Member Member

205
    11
    0
    มีน้ำยาฉีดอ่ะครับ จำชื่อไม่ไดเดี๋ยวท่านอื่นมาบอกชื่อครับ ไม่นานเกินรอ

3. THE BOY

THE BOY New Member Member

354
    38
    0
    เป็นเหมือนกันครับ

4. Khing_CR

Khing_CR New Member Member

205
    11
    0
    ชื่อไรน้าเหมือนป๋าตุ๋ยเคยบอกจำไม่ได้อ่ะ

5. @blue_sky@

@blue_sky@ New Member Member

119
    0
    0
    :cry::cry: เป็นเหมือนกันเลยอ่ะ ...เข้ามารอคำตอบด้วยคน ...

6. Mor

Mor New Member Member

406
    27
    0
    ไปเดินออโต้คาร์เลยครับ มีขายเพียบ

7. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    เป็นเหมือนด้วยคนครับ เพิ่งเป็นเมื่อเช้าเลย........

8. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    ส่วนตัวไม่เคยใช้นะครับ แต่เคยเจอที่ Autobac มีขายครับเป็นน้ำยาหล่อลื่นรางกระจกครับ
    วิธีใช้ก็แค่ฉีดไปที่กระจกแล้วปล่อยทิ้งไว้ซักพัก แล้วลองเลื่อนกระจกขึ้นลง
    ราคาถ้าใจไม่ผิดน่าจะอยู่ราวๆสามร้อยกว่า

9. vee_01

vee_01 New Member Member

169
    14
    0
    โซแน๊ก ได้มั้ยอ่ะคับ

10. เดิม ๆ 328

เดิม ๆ 328 New Member Member

117
    6
    0
    เหมือนเคยได้ยินว่าไม่เหมาะนะครับ มันจะทำให้ฝุ่นเข้าไปเกาะแล้วมันจะฝืดกว่าเดิมนะครับ
    ไม่แน่ใจรอผู้รู้ที่เคยตอบไว้มาบอกอีกทีนะครับ

11. ES_DRAW

ES_DRAW New Member Member

164
    15
    0
    SONEX อาจทำให้ส่วนประกอบต่างๆที่เป็นยาง บวมได้นะคับ

12. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ผ ม ก้ อ ใ ช้ เ งี ย บ เ ล ย น้ำ ย า ซื้ อ ที่ H o m e p r o อ่ า

13. FAIZ

FAIZ New Member Member

37
    2
    0
    ยี่ห้อ Pando มั๊งครับไม่แน่ใจ ซื้อที่ Homepro ได้เลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้