ms132 เครื่อง1jz vvti ติดแก็สระบบดูดมาสตาร์ทน้ำมันติดแล้วดับครับ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย ทร บางปะกงคนรักcrown, 17 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ms132 Autoเครื่อง1jz vvti ติดแก็สระบบดูดระบบautoมา จอดนานเกิน4ชม.สตาร์ทน้ำมันติดแล้วดับครับ พอครั้งสองติดปกติดีเครื่องเดินเบารอบอยู่ประมาณ 800 ไม่ทราบว่าเกิดจากปั้มเบนชิลหรืออะไรครับ วันนี้ผมจะลองถอดกรองเบนชิลดู ใช้แก็สโซฮอล95 สตาร์ทครับ วิ่งน้ำมันมีอืดนิดช่วง80-120 รบกวนสอบถามผู้รู้หรือที่ไหนแก้ไขได้ประมาณเท่าไร ขอบคุณครับ

1. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    คุณหมายถึงว่า จอดรถดับเครื่องยนต์ สตาร์ทเครื่องยนต์ได้ แต่ติดแล้วก็ดับ พอเครื่องยนต์ดับแล้วก็สตาร์ทเครื่องยนต์ใหม่ เครื่องไม่ดับเหมือนครั้งแรก ใช่ไหมคับ ผมว่าน่าจะอยู่ที่ชุดมอเตอร์ เดินเบา น่าจะต้องปรับจูนใหม่ แต่ยังไงลองโทรปรึกษา 0895011507 เฮียชัย อู่ชัยรุ่งเรือง เฮียแกใขดี คับ บอกว่ามาจากคลับโตโยต้า คราวน์ เฮียแกเต็มใจช่วยเหลือ

2. เข้าใจถูกแล้วครับ ผมลองถอดกรองเบนซิลแล้วต่อตรงก็เป็นเหมือนเดิมแสดงว่าคงไม่ใช่เพราะกรอง ตอนถอดสายน้ำมันน้ำมันก็ใหลเยอะอยู่ครับไม่ขาด ยังสงสัยอยู่ว่าเป็นที่สายเก็บแรงดันน้ำมันไม่อยู่อะเปล่าหรือปั้มมีปัญหา ตอนนี้จอดนานๆยังต้องสตาร์ทสองคร้งตลอดครับ สงสัยต้องไปถามเฮียชัยแล้ว ไม่ทราบว่าอู่แกอยู่ไหนครับ ขอบคุณมากครับที่แนะนำ

3. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    รายละเอียดของอู่ คลิกที่ ลายเซ็นต์ ผม (ข้างล่าง) ได้เลยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้