เรืีองโช้คหลังครับ(ไปติดแก็สมาครับ)

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย wasabi91888, 23 เมษายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wasabi91888

wasabi91888 New Member Member

74
    0
    0
    B14ครัยไปติดแก็สมาครับอยากทราบว่าโช้คหลังต้องเสริมสเปอร์เซอร์หัวโช้คทุกคันเลยมั้ยครับ. แต่รถผมเปลียนโช้คกับสปริงของใหม่มาแล้วนะครับถ้าให้ดีต้องเสริมหัวโช้คอีกหรือเปล่าครับ. ขอบคุณครับ

2. B14 Lover

B14 Lover New Member Member

49
    0
    0
    เห็นเค้าว่า เปลี่ยนเป็นสปริงค์ ค่า K พิเศษ จะนุ่มกว่านะครับ ส่วนตัวช่วงผมยัดสเปอร์เซอร์ให้เลย อ้อสปริงค์ผมก็ใหม่นะครับ ผมก็ว่าไงว่ากัน (ในใจยังนึกๆว่าถ้าเปลี่ยนเป็นสปริงค์ ค่า K พิเศษ จะนุ่มขึ้นอย่างที่เค้าว่าไหมหนอ)

3. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ตอนนี้ติดแก๊สมาหรือยัง ส่วนตัวของผม ตอนแรกเริ่มใช้รองที่หัวโช้ค1นิ้ว รู้สึกว่าย้วยๆก็ไปอัดน้ำมันใหม่(เฉพาะเวลานั่ง4คน) ก็พอช่วยได้แต่จะกระด้างๆ
    ตอนนี้กำลังจะเปลี่ยนโช้คซิ่งดู

4. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    โช๊คคู่หลัง ใช้ของ a32 ได้ครับ แข็งขึ้น สูงขึ้น

5. ผมก็เปลี่ยนสปริงหลังของA32 โช๊คใหม่เอาไม่อยู่ครับลองเอาคู่เก่าไปอัดน้ำมันกึ่งแก๊สด้วยครับจะได้หนืดมากขึ้น ไม่งั้นขึ้นลงคอสะพาน ตับ..ตับ..คนนั่งท้ายแตก

6. pboommy

pboommy New Member Member

71
    1
    0
    ผมใช้โช๊ค มอนโร รีเฟล็ก แล้วเปลี่ยนสปริงค่า K พิเศษสำหรับใส่รถแก๊ส ก็นุ่มหนึบดีครับ วิ่งมา 15000 กิโลเมตร ยังปกติดีอยู่ครับ

7. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    รีเฟรค อีกเสียงจัดมาและ หนึบๆๆพร้อมสตรัท ขึ้นลงตามใจ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้