พี่น้ิองใช้โช้คแบบไหนกันครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย watcharac, 4 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. watcharac

watcharac New Member Member

98
    3
    0
    กำลังจะเปลี่ยนโช้ค อยากรู้ว่าพี่น้องสมาชิกใช้แบบไหนกัน

ยี่ห้ออะไร ราคาเท่าไร ทำที่ไหน

ขอบคุณทุกท่านครับ :):)

2. watcharac

98
    3
    0
    มีใครพอแนะนำได้บ้างครับ

ขอบคุณครับ

3. B14er

B14er New Member Member

526
    224
    0
    รถอะไรครับ

4. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ใช้งานแบบไหนครับ และต้องการโช้คอัพที่ให้คุรสมบัติแบบไหนครับ

5. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    เพิ่มเนื้อหา

ความต้องการของแต่ละบุคคลไม่เหมือนกัน บางคนว่าแข็ง บางคนว่าย้วยไป
    ถ้าจะเล่นคงต้องหาที่ปรับระดับความหนืดได้
    หรือไปลองนั่งรถเพื่อนๆที่ใส่โช้คนั้นอยู่
    ส่วนตัวใช้ MONROE REFLEX อยู่ ก็พอใจแล้วครับ ค้ำหน้าบนด้วย ก็หนึบๆแล้ว
    http://topicstock.pantip.com/ratchada/topicstock/2007/12/V6187866/V6187866.html

6. watcharac

98
    3
    0
    B14 ครับ ใช้งานทั่วไป ซิ่งบ้างเป็นบ้างหน เอาแบบราคาไม่แรง งบน้อยครับ ถ้ารับบัตรเครดิตด้วยจะโดนใจมาก
    อันเก่ามันยวบยาบมากแล้ว
    ขอบคุณครับ

7. watcharac

98
    3
    0

ค่าตัวแพงมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

8. watcharac

98
    3
    0
    ขอถามอีกนิดครับ
    ที่เค้าบอกว่าเอาโช๊คไปโมดิฟายใหม่ มันเป็นยังไงเหรอครับ แล้วแพงมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

9. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    โช๊คโมดิฟาย ผมไม่แน่ใจ รอเพื่อนๆมาช่วยกันตอบดีกว่า

10. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ผมใส่ให้พ่อเป็นตัวนี้ครับ เข้ากันดีกะผู้ใหญ่
    หนึบ ๆ ไม่กระด้าง
    MONROE REFLEX กะ H&R

รถผมใส่สตรัทครับ nismo แต่ของ B11 นะ
    ผมชอบสะเทือนไข่

11. watcharac

98
    3
    0

12. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ผมไม่ได้เบิกใหม่นะครับ ได้มาจากเพื่อน ๆ ในนี้แหละ
    เกือบ ๆ ครึ่งหมื่นครับ

13. watcharac

98
    3
    0
    โอ้ว เกือบครึ่งหมื่น น่าสนมากๆ

ถ้ามีใครจะขาย บอกผมด้วยนะครับ สนใจอย่างแรง

ขอบคุณครับ

14. B14er

B14er New Member Member

526
    224
    0
    ชุดนี้เหมาะครับ โช้คแต่ง สปริงโหลด สบายทั้งคน ทั้งกระเป๋า :)

15. Emz-b14

Emz-b14 New Member Member

197
    6
    0
    ตามนั้นครับแบบสบายกระเป๋า ใช้งานได้หลายรูปแบบ

แต่ถ้าจะเอาของเก่าไปอัดน้ำมันใหม่ใส่กะสปริงโหลดนี่ไม่คุ้มคับ เสี่ยงดวงมากๆ แปบๆก็เสียอีก

16. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    การนำโช้คไปอัดน้ำมันกึ่งแก๊สใหม่นั้น ค่าทำเฉลี่ย ตกอยู่คู่ละ 900 บาท โดยประมาณครับ สรุป 4 ต้น 1800 บาท แรกๆ ตอนทำใหม่ ก็จะรู้สึกดีครับ โช้คแน่ขึ้น ไม่ย้วย

แต่......การทำแบบนี้ โช้คจะสามารถใช้งานได้แค่ประมาณ 6-7 เดือนเท่านั้น อาการเดิมๆ ก็จะเริ่มกลับมาอีกครั้งครับ ทีนี้ ถ้าต้องการทำเฉพาะหน้าไปก่อนเพื่อรอเก็บเงิน ผมก็แนะนำนะครับ แต่ถ้ามีเงินพอที่จะซื้อโช้คแต่งดีๆ หน่อย ผมว่าหาซื้อโช้คแต่งไปเลยน่าจะดีกว่าครับ จะรู้สึกดีกว่ากันเยอะนะคร๊าบ......

17. cocoa99

cocoa99 New Member Member

60
    3
    0
    ความคิดส่วนตัว + ประสบการณ์ตรง
    ตอนแรกคิดว่าจะใส่แบบพอใช้ได้ โหลดนิด ๆ ไม่แข็งไม่นิ่มไป เลยเอาไปใส่สตรัทปรับเกลียว ค่าตัว 4000 บานปลายไปเกือบ 6000 บาท ร้านดังแถวพุทธมณฑลสาย 3
    ใส่มาแล้วประมาณอาทิตย์นึง นิ่มไป ไปเปลี่ยนเบอร์น้ำมัน แข็งขึ้นอีกเบอร์ ใส่มาอาทิตย์นึง รู้สึกแข็ง ไปเปลี่ยนเบอร์น้ำมันกลับเหมือนเดิม
    ใส่มาสักพัก เปลี่ยนล้อ อยากเอารถลงอีกหน่อย ทำไม่ได้ ต้องไปเปลี่ยนชุดโช๊คสตรัท ชุดล่ะ 18000 บาท ปรับไม่ได้ แต่โหลดได้เยอะกว่าเดิม
    ขึ้นลงได้ ขับได้สักพัก ตัวเองชับ ก็พอได้ แต่พอพ่อแม่ พี่ป้าน้าอา นั่ง กลับรู้สึกว่ามันแข็งไม่อยากพาพวกเค้าไปไหนมาไหน
    เลยหาโช๊คแต่ง ได้มาชุดนึงปรับหนึบได้ ของญี่ปุ่น บอกไม่รั่วไม่ซึม ชับได้ 2 เดือน รั่ว ค่าซ่อมอ้วก ชื่อดัง ตัวเขียว เป็นเพราะเราดูไม่เป็นหรือไงไม่รู้
    แต่เห็นเป็นคนรู้จัก เลยเชื่อใจ แต่ใส่มา 2 เดือน จะทำอะไรได้ มันก้อต้องเป็นเพราะเราซิ ค่าตัวก้อ 2 หมื่นต้น ๆ แต่ใส่แล้วก้อหนึบดี นุ่มก้อได้
    สุดท้าย ตัดใจ รูดบัตร จัด GAB ปรับได้ 34500 บาท ทุกอย่างจบ ขับมาจะ 2 ปีแล้ว อยากนุ่มปรับ แข็งปรับ มีประกันติดมา 1 ปี
    สรุป อยากได้ชุดไหน ยี่ห้อไหน มีประกัน จัดไป แนะนำจัดสุด ปรับแข็งอ่อนได้ เหมือนซื้อโช๊คมาหลายชุด เปลี่ยนได้โดยหมุนปรับ
    ลองดูถ้ารวมเงินที่ทำ + ค่าน้ำมัน ไปครั้งละ 200 - 400 เกือบสิบครั้ง ค่าโง่อีก คงได้โช๊คโคตรเทพมา 2 ชุดแล้วล่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้