เปลี่ยนซีลเบ้าหัวเทียน "โคตรง่าย" ตามมาเลยครับพี่น้อง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Ta"keng B14", 13 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    ไม่คิดไม่ฝันว่าจะโดนเข้ากับตัว ตามไปดูที่รูปเลยครับ ผิดถูกประการใดชี้แนะด้วยนะครับ

** เพิ่มเติมข้อมูลครับ การจะเปลี่ยนซีลตัวนี้ได้ต้องเป็นฝาขาว เครื่อง 1600 เท่านั้นนะครับ ** ข้อมูลจากศูนย์ว่ามาอย่างนั้น

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 พฤษภาคม 2012
  2. shed705

shed705 Guest

0
    0
    0
    สวัสดีครับ
    สุดยอดเลยครับ มีอะไรดีๆ มาฝากกันอีกนะครับ
    ขอบคุณครับ

3. sumruay

sumruay New Member Member

205
    0
    0
    เข้ามากด like

4. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ขอบคุณสำหรับความรู้ดีๆ ครับ

5. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ขอบคุณสำหรับความรู้ สุดยอดมากเลยครับ :D

6. Gujaap

Gujaap New Member Member

45
    0
    0
    ขอสงสัยหน่อยครับ ดึงสายหัวเทียนออกมาแล้วรู้ได้ยังไงว่าซีลมันเปื่อยแล้วครับ ผมดูตามรูปแล้วงง ในเมื่อซีลมันอยู่ด้านในของฝา

7. VITAN

VITAN New Member Member

246
    0
    0
    ของผมลองทำดู ฝาเครื่องของ Ga15 M/t มันจะมีแผ่นพลาสติกสีขาวรองใต้ฝาอีกชั้นนึง ทำให้เปลี่ยนไม่ได้อ่ะครับ ต้องเอาของใหม่ติดตรงแผ่นพลาสติกสีขาวเลยครับ แล้วกระเทาะเอาของเก่าออกมาครับ ของผมทำแบบนี้อ่ะครับ ถ้างั้นแผ่นพลาสติกสีขาวมันจะแตกออกมาอ่ะครับ

8. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    คือผมก็ไม่รู้ว่ามันเปื่อยหรอกครับ แต่น้ำมันทะลักเข้ามาในหัวเทียนก็เลยเปลี่ยน

9. samuyaki

samuyaki New Member Member

470
    26
    0
    ต้องลองดูบ้างแล้ว

10. Gujaap

45
    0
    0
    อย่างนี้นี่เอง ขอบคุณมากครับ ต้องลองไปดูบ้างซะแล้ว

11. Gujaap

45
    0
    0
    อย่างนี้นี่เอง ขอบคุณมากครับ ต้องลองไปดูบ้างซะแล้ว

12. bensurat

bensurat Member Member

40
    0
    6
    ขอบคุณครับ

13. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ไอ้ซีล สี่เหลี่ยม นั่นเหละ ตัวดี
    เรียกชื่อไม่เคยถูก 55

แจ่มมั๊กก :D

14. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ไอ้ซีล สี่เหลี่ยม นั่นเหละ ตัวดี
    เรียกชื่อไม่เคยถูก 55

แจ่มมั๊กก :D

15. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เพิ่งเปลี่ยนให่พ่อไปเหมือนกัน ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้