อยากถามเกี่ยวกับทำสีคับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย super kob, 17 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. super kob

super kob Guest

0
    0
    0
    คือว่าผมกำลังจะเอารถไปทำสีขาวไทอาร์ แต่อู่เค้าบอกเค้าไม่รุ้จัก

ผมเลยบอกเบอร์สีไปว่า NH0 championship white

เค้าก็บอกว่าถ้ารู้เบอร์สี ก็ไม่มีปัญหา

ผมอยากถามผู้รู้ทุกท่านว่า คือ ถ้าผมบอกเบอร์สีไปแล้ว

มันจะเหมือนเลยป่าวคับ เพราะผมเห็นบางคัน บอกว่าทำสีขาวไทอาร์มา

แต่สีมันเหมือนขาว ทั่วๆ ไปเลยอ่ะคับ มันไม่ค่อยนวล ๆ เหลือง ๆ เลยอ่ะ แบบ ek9

หรือว่าที่เค้านวลๆ กันนี่ เค้าผสมสีตัวอื่น ๆด้วยรึป่าวงับ

2. Tom EG

Tom EG New Member Member

1,000
    3
    0
    สีขาวNH0 มีส่วนผสมครับ อู่ทั่วไปถ้าผสมตามอัตราส่วน/กรัม จะมีสูตรบอก

ถ้าอู่ที่คุณว่าไม่มีลองไปจ้างผสมที่ตรงข้ามเมเจอร์ รัชโยธินดูครับ มีแน่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้