อาการไฟตกตลอดเวลา..สอบถามผู้รู้ค่ะ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 19 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    คือว่านะคะ..ตั้งแต่สตาร์ท ไฟกระพริบตลอด หน้าปัด ไฟหน้า และไฟทุกจุด แต่ก้อวิ่งได้นะคะ..อัตราเร่งไม่ค่อยดี มันจะสะดุด ๆ ค่ะ แบตดีค่ะเพิ่งเปลี่ยนได้เดือนนึง เกิดจากสิ่งใดคะ ไปเข้าอู่กลัวโดนหลอกตังค์ค่ะ..รู้ไว้ก่อนดีกว่า..รบกวนสอบถามพี่ ๆ ในบอร์ดค่ะ / หนิง sunny 2000

1. shed705

shed705 Guest

0
    0
    0
    สวัสดีครับ
    เริ่มต้นดูตั้งแต่ขั้วแบตเตอรี่ บวกและลบ หรือจะถอดออกมาทำความสะอาด โดยถอดขั้วลบก่อนและตามด้วยขั้วบวก หากระดาษทรายขัดถู เสร็จแล้วถ้ามีจารบีก็เอามาทาบางๆให้ทั่วแล้วประกอบใส่โดยเริ่มที่ขั้วบวกก่อนและตามด้วยลบ หากยังไม่หายก็ไล่ต่อมาที่ขั้วต่อสายไฟมากล่องรีเลย์ข้างๆแบตเตอรี และขั้วต่อที่ไดชาร์ท (ซึ่งขั้วต่อเหล่านี้อาจหลวมคลอนหรือมีขี้เกลือขึ้น) หากยังไม่หายก็คงถึงช่างมืออาชีแพหละครับ

2. ค่ะ..จะลองทำดูค่ะ..ขอบคุณคำแนะนำค่ะ

3. shed705

shed705 Guest

0
    0
    0
    สวัสดีครับ
    แต่อย่าลืมกวดขันนอ๊ตต่างๆที่คลายออกมาให้แน่นโดยเฉพาะขั้วแบเตอรีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้