จาก D.I.Y ทำแอร์ให้เย็น

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Birth_Sunny, 22 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Birth_Sunny

Birth_Sunny New Member Member

127
    1
    0
    รบกวน ขอรายละเอียดเพิ่มเติมด้วยครับ ว่าท่องตรงไหนอะครับ ถ้ามีรูปพร้อมพิกัดด้วยยิ่งดีเลยครับ

อยากแอร์เย็นกว่านี้แล้วครับ ขอบคุณครับ...

2. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ผมก็ไม่ได้ตัดฮีตเตอร์

ใช้วิธีบิดปุ่มไปที่อุณหภูมิเย็นสุดตลอดเวลา :)

3. B14er

B14er New Member Member

526
    224
    0
    วิธีเดียวกันเลย แต่บางทีก็ไม่พอ อิอิ

ส่วนตำแหน่งท่อ มันจะมีอยู่สองท่อ เข้า-ออก ตรงผนังห้องเครื่องด้านตัวรถคับ

เล็งดูว่าท่อไหนเข้า ก็ใส่แหวนท่อนั้นมั้งครับ ไม่เคยทำเหมือนกัน :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้