B13 หาร้านGas ที่สามารถย้ายมิกซ์และติดตั้งLamda คับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ilekiboy, 20 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ilekiboy

ilekiboy New Member Member

6
    0
    0
    สวัสดีครับ พี่ๆ

ผมขับB13ลงเครื่อง B14 (1500cc) หาร้านGas ที่สามารถย้ายมิกซ์และติดตั้งLamda คับ
    เนื่องจาก1.มีปัญหาในเรื่องตัวกรองอากาศถูกกดทับด้วยฝากระโปรง ทำให้เอียง
    2.วิ่งได้แค่ 120 ก้อั้นแล้วครับ แล้วก้เครื่องสั่นมากมาย(อยากวิ่ง130-145บ้างอะคับ)
    3.เหม็น Gas มากคับเปิดกระจกขับรถไม่ได้เลยคับ บางทีก้เข้าในรถ - -'
    4.ช่วยบอกเรื่องราคาการย้ายมิกซ์ และ ติดตั้งlamda ด้วยนะคับ

บ้านอยู่แถว ดินแดง-ห้วยขวาง

อ่อมีอีกเรื่องนึงคับ
    ผมจะลงล้อ 15 นิ้ว แต่ไม่แน่จัยว่า จะใช้ยาง 205-55-15 ไม่ทราบว่ามัน
    จะโอเคเป่าคับ อยากได้คำแนะนำหน่อยคับ (ไม่อยากให้ยางหนาจนไม่สวยอะคับ) ขอบคุณมากครับที่ให้คำแนะนำ!!

2. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    วิ่งมารังสิตครับ เข้าปากทางเมืองเอก จะมีร้าน Auto Checkpoint Eagle Store ทิ่มหัวเข้าไปเลยครับ ถามหาน้าเหลิม แกเก่งเรื่องแก๊สพอตัวครับลองคุยกะแกดูครับ ผมผูกปิ่นโตกะแกอยู่เช่นกัน

3. ilekiboy

6
    0
    0
    ขอบคุณมากคับ แต่ว่ามีเบอร์เป่าคับ จะได้ติดต่อน้าเค้าได้ง่ายๆหน่อยอะคับ

อัพๆๆ

อัพพๆๆๆ

กระทู้ อย่าเพิ่งตกกกกก!!! อะไรจะตกเร็วขนาดนี้

4. ilekiboy

6
    0
    0
    อัพๆๆ

ขอผู้มีความรู้เข้ามาแนะนำเยอะๆกว่านี้หน่อยคับ ผมม...

ขอบคุณล่วงหน้าคร๊าบบบบบ!!

5. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    mgตรงแยกแครายก้ดีนะครับ ย้ายมิกทำกรองเปลือย+แลมป์ด้าอยู่ที่ 2หมื่นต้นๆ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้